Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
Sunday, 6 April 2025
webdunia

आरएसएस स्वयंसेवक स्वतःसाठी नाही तर इतरांसाठी काम करतात-मोहन भागवत

Mohan Bhagwat
, रविवार, 30 मार्च 2025 (16:12 IST)
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आज नागपूर दौऱ्यावर आले आहेत. यादरम्यान त्यांनी आरएसएस मुख्यालयातील स्मृती भवनला भेट दिली आणि आरएसएसच्या संस्थापकांना श्रद्धांजली वाहिली. यावेळी मोहन भागवत देखील त्यांच्यासोबत दिसले.
ALSO READ: विकसित आणि समावेशक भारत निर्माण करणे हीच आंबेडकरांना खरी श्रद्धांजली, PM मोदींनी नागपूरमध्ये दीक्षाभूमीला दिली भेट
यावेळी राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे प्रमुख मोहन भागवत म्हणाले, 'स्वतःच्या क्षमतेनुसार समाजात योगदान देणे महत्वाचे आहे. सेवा करुणेने नव्हे तर प्रेमाने करावी. स्वयंसेवक स्वतःसाठी नाही तर इतरांसाठी काम करतात. 'संघ हा विचारांचा प्रेरणास्रोत आहे आणि त्याची प्रेरणा स्वार्थाची प्रेरणा नाही.'
मोहन भागवत पुढे म्हणाले की, हा समाज माझा आहे. स्वयंसेवक नेहमीच इतरांसाठी काम करतात, स्वतःसाठी नाही. आपल्याला तन, मन आणि पैसा देऊन समाजासाठी काम करावे लागेल. आपण जीवनात सेवा आणि दान केले पाहिजे. समाजासाठी स्वयंसेवकांकडून दीड लाखाहून अधिक कामे केली जातात. हीच प्रेरणा स्वयंसेवकांना नेहमीच संकटांना तोंड देण्याची शक्ती देते. स्वयंसेवकांना त्या बदल्यात काहीही नको असते.
ALSO READ: आरएसएस मुख्यालयाच्या भेटीवर संजय राऊत यांनी पंतप्रधान मोदींवर निशाणा साधला
स्वयंसेवकांच्या जीवनाचे ध्येय सेवा आहे. संघाचे कार्य समाजाप्रती प्रेम पसरवणे आणि समाजातील प्रत्येकाला दृष्टी देणे आहे. एक स्वयंसेवक संघ शाखेत एक तास स्वतःच्या विकासासाठी देतो आणि नंतर उर्वरित 23 तास ​​समाजाच्या कल्याणासाठी वापरतो. असे ते म्हणाले.
 
पंतप्रधान मोदी 30 मार्च रोजी नागपूर दौऱ्यावर आहेत. यावेळी एका सभेला संबोधित करताना पंतप्रधान मोदींनी संघाचे खूप कौतुक केले. त्यांनी सांगितले की, या वर्षी संघ 100 वर्षे पूर्ण करत आहे. संघ आता 100 वर्षांचा जुना वटवृक्ष बनला आहे.
 
Edited By - Priya Dixit 
 

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

कामाख्या एक्सप्रेसचे 11 डबे रुळावरून घसरले, अपघातात 7 जखमी