rashifal-2026

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

महाराष्ट्रात 'मल्हार सर्टिफिकेट'वरून गोंधळ, राऊत म्हणाले हा मूर्खपणा आहे

Sanjay Raut
, बुधवार, 12 मार्च 2025 (13:29 IST)
Malhar Certificate news : महाराष्ट्रातील नितेश राणे यांच्या 'झटका' मटणाने राज्यातील लोकांना धक्का दिला आहे. यावर संजय राऊत यांनी मल्हार सर्टिफिकेटवर निवेदन दिले आहे. त्यांनी याला मूर्खपणा म्हटलेआहे.  
ALSO READ: संतोष देशमुख हत्येप्रकरणी आजपासुन सुनावणी
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्रातील धार्मिक स्थळांवरील लाऊडस्पीकर लाऊडस्पीकरशी संबंधित नियमांचे उल्लंघन होत असल्याने ते काढून टाकण्याबाबत मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी बोलले होते. त्यांच्या विधानावर शिवसेना यूबीटी खासदार संजय राऊत यांनी प्रतिक्रिया दिली आहे. ते म्हणाले की, लाऊडस्पीकरमधून येणाऱ्या मोठ्या आवाजामुळे लोकांना अडचणींचा सामना करावा लागतो आणि मुलांना परीक्षा द्याव्या लागतात. हा उच्च न्यायालयाचा आदेश आहे. म्हणून जर सरकारने त्या आदेशाचे पालन केले तर ते चांगलेच आहे. यात काहीही चूक नाही. याशिवाय संजय राऊत यांनी नितेश राणे यांनी आणलेल्या 'मल्हार सर्टिफिकेट'ला मूर्खपणा म्हटले. संजय राऊत म्हणाले की, या समाजातील एका मोठ्या नेत्याने याला विरोध केला आहे. हे लोक हिंदू आणि मुस्लिमांमध्ये फूट पाडून या देशाचे विभाजन करू इच्छितात. उत्तर प्रदेशातील एक भाजप आमदार असे म्हणतात की मुस्लिमांना वेगळी वागणूक दिली पाहिजे.
 ALSO READ: मल्हार सर्टिफिकेट म्हणजे काय? महाराष्ट्रात फक्त हिंदूच झटका मटण विकतील यावर खळबळ उडाली
मल्हार सर्टिफिकेटवर संजय राऊत: म्हणाले हा हिंदूचा मुद्दा नाही, राजकीय मुद्दा नाही, हा एक मूर्खपणाचा मुद्दा आहे. महाराष्ट्रात, मल्हार किंवा धनगड समुदायाचे नेते मल्हार राव यांनी याचा विरोध केला आहे. तुम्ही तुमच्या स्वार्थासाठी करत असलेल्या हिंदू आणि मुस्लिमांमध्ये झालेल्या फूटबंदीमुळे देशाची फाळणी होईल. "यामुळे एक दिवस देशाची फाळणी होईल असे देखील ते यावेळी म्हणाले.
ALSO READ: लाऊडस्पीकरचे नियम मोडल्यास तुरुंगवास! म्हणाले उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस
Edited By- Dhanashri Naik

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

LIVE: देशमुख हत्याकांड प्रकरणातील पहिली सुनावणी आज होणार