Dharma Sangrah

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

शिंदे-फडणवीसां कडून बीएमसी निवडणुकीसाठीचा जाहीरनामा प्रसिद्ध, मुंबई आणि धारावीसाठी मोठी आश्वासने दिली

BMC Election 2026
शिंदे व फडणवीसांनी बीएमसी 2026 साठी आपला जाहीरनामा प्रसिद्ध केला. 35 लाख घरे, महिलांसाठी बेस्टच्या भाड्यात 50% कपात आणि पाच वर्षांसाठी पाणी करात कोणतीही वाढ न करण्याचे आश्वासन दिले.
मुंबई महानगरपालिका निवडणुकीच्या (बीएमसी निवडणूक 2026) पार्श्वभूमीवर महायुतीचा जाहीरनामा प्रसिद्ध करण्यात आला. मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस, उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि केंद्रीय मंत्री रामदास आठवले यांच्या उपस्थितीत हा जाहीरनामा जाहीर करण्यात आला. दोन लाख नागरिकांच्या सूचनांवरून हा जाहीरनामा तयार करण्यात आला.
या जाहीरनाम्यात मुंबईकरांसाठी प्रमुख घोषणांचा समावेश आहे, जसे की मुंबई झोपडपट्टीमुक्त करणे, 20ते 35 लाख घरे बांधणे, बाळासाहेब ठाकरे वैद्यकीय विद्यापीठाची स्थापना करणे, पाण्याचे दर वाढविण्यावर पाच वर्षांची स्थगिती, डीआरपीद्वारे धारावी विकास आणि धारावीतच 350 चौरस फुटांपर्यंतची घरे उपलब्ध करून देणे.
 
उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे म्हणाले, "मुंबई महानगरपालिका निवडणुकीच्या निमित्ताने आम्ही महायुतीचा जाहीरनामा जाहीर करत आहोत. मुंबई महानगरपालिकेच्या निवडणुका 15 तारखेला होत आहेत. आम्ही मुंबईकरांच्या दैनंदिन जीवनात बदल घडवून आणण्याचे आश्वासन देत आहोत. 16 तारखेला महायुतीचा भगवा झेंडा महानगरपालिकेवर फडकेल."
 
एकनाथ शिंदे म्हणाले, "मी अडीच वर्षे मुख्यमंत्री होतो. त्यानंतर देवेंद्र फडणवीस मुख्यमंत्री झाले. मुंबईत येणाऱ्या मराठी लोकांचे संरक्षण करणे आणि त्यांची संस्कृती जपणे हे आपले काम आहे." ते म्हणाले, "मुंबईकर कल्याण-डोंबिवली आणि अंबरनाथला जातात याची जबाबदारी कोणाची? याचा विचार करायला हवा."
एकनाथ शिंदे पुढे म्हणाले की, आम्ही मुंबई पगडीमुक्त करण्याचा निर्णय घेतला. जिथे ओसी नव्हती तिथे आम्ही ते बंद केले आहेत, ज्यामुळे दुप्पट पाणी बिल होत होते. आम्ही शिवसेना प्रमुखांचे झोपडपट्टीमुक्त मुंबईचे स्वप्न देखील पूर्ण करणार आहोत. आम्ही रमाबाई आंबेडकर नगर एसआरए आणि एमएमआरडीवर काम करत आहोत. ज्यांना 20 वर्षांपासून भाडे मिळाले नव्हते त्यांच्यासाठी आम्ही सुविधा देखील दिल्या आहेत. 150 कोटी रुपयांची तरतूद करण्यात आली आहे. आम्ही गिरणी कामगारांना घरे दिली आहेत.
 
आमचा हेतू 20 ते ३५35 लाख घरे बांधण्याचा आहे. पंतप्रधान, गृहमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि माझ्यावर मुंबई महाराष्ट्रापासून वेगळी करण्याचा आरोप होत आहे, पण ते कधीच होणार नाही. लाखो तरुणांना रोजगार देणारे आम्हीच आहोत. महानगरपालिकेच्या मदतीने बाळासाहेब ठाकरे यांची जन्मशताब्दी साजरी करू. बाळासाहेब ठाकरे वैद्यकीय विद्यापीठाची स्थापना करू.
 
एकनाथ शिंदे म्हणाले, "आम्ही लाडकी बहेनसाठी बेस्टचे भाडे 50% कमी करू. आम्ही लहान व्यावसायिकांना 5 लाख रुपयांचे व्याजमुक्त कर्ज देऊ. पुनर्विकासात अडथळा येणार नाही याची खात्री करण्यासाठी व्यवस्था करण्यात आली आहे. आम्ही पाच वर्षांसाठी पाणी शुल्कातील वाढ थांबवू."
 
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, महायुतीचा जाहीरनामा प्रसिद्ध झाला आहे. जरी कोणी इतर आश्वासने दिली तरी त्यांचा ट्रॅक रेकॉर्ड आपल्यापेक्षा चांगला आहे. पाच वर्षांनी, आम्ही काय केले याचा अहवाल जनतेसमोर सादर करू.
 
देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, पूर्वी विकासक 20 वर्षांपर्यंत लोकांना घरे देत नव्हते. पण आता म्हाडा पुनर्विकासाची जबाबदारी घेईल. आम्ही विकासकांना देखभालीची जबाबदारी देऊ. जर त्यांनी अतिरेक केला किंवा कमी केला तर म्हाडा त्यांचे सर्व अधिकार गृहीत धरेल. डीआरपी धारावीचा विकास करेल. आम्ही धारावीतच 350 चौरस फूट पर्यंतची घरे देऊ
Edited By - Priya Dixit 
 

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

अमरावतीच्या धामणगाव रेल्वे परिसरात भूकंपाचे धक्के नसल्याचे स्पष्ट झाले