Publish Date: Fri, 09 May 2025 (08:34 IST)
Updated Date: Fri, 09 May 2025 (08:40 IST)
महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी त्यांचे राजकीय विरोधक शिवसेना-यूबीटी अध्यक्ष उद्धव ठाकरे यांच्यावर ताशेरे ओढले आहे. शिंदे म्हणाले की, ठाकरे युरोपमध्ये सुट्टी घालवत होते आणि त्यांचे कार्यकर्ते "कोमात" होते.
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी गुरुवारी एका निवेदनात त्यांचे राजकीय प्रतिस्पर्धी, शिवसेना-यूबीटी अध्यक्ष उद्धव ठाकरे यांच्यावर टीकास्त्र सोडले. शिंदे म्हणाले की, ठाकरे युरोपमध्ये सुट्टी घालवत होते आणि त्यांचे कार्यकर्ते "कोमात" होते. २०२२ मध्ये झालेल्या बंडाचा उल्लेख करून त्यांनी एका पक्षाच्या कार्यक्रमात हे विधान केले ज्यामुळे शिवसेनेत फूट पडली.
एकनाथ शिंदे पुढे म्हणाले की, भगवान श्रीकृष्ण भगवद्गीतेत म्हणतात की स्वाभिमानी लोक अन्यायाविरुद्ध बंड करतात. ते म्हणाले, "आमचा बंड सत्तेसाठी नव्हता तर धनुष्यबाणाच्या प्रतीकाचे रक्षण करण्यासाठी आणि बाळासाहेब ठाकरे यांच्या आदर्शांना उंचाविण्यासाठी होता. सत्ता येते आणि जाते पण एकदा गमावलेली सचोटी परत मिळवता येत नाही. आम्ही पदासाठी बंड केले नाही, आम्ही तत्वांसाठी उभे राहिलो." असे देखील शिंदे म्हणाले.
Edited By- Dhanashri Naik