Thane News: महाराष्ट्रातील ठाणे येथे शेअर ट्रेडिंगच्या नावाखाली ४७ लाख रुपयांची फसवणूक झाल्याची घटना समोर आली आहे. सायबर फसवणूक करणाऱ्यांनी शेअर्समध्ये गुंतवणूक करण्याच्या बदल्यात जास्त परतावा देण्याचे आमिष दाखवून लोकांना आमिष दाखवले.
पोलीस सध्या या प्रकरणाचा तपास करत आहे. महाराष्ट्रातील ठाणे जिल्ह्यातील एका व्यक्तीला शेअर्समध्ये गुंतवणूक करण्यावर जास्त परतावा देण्याचे आमिष दाखवून सायबर फसवणूक करणाऱ्यांनी ४७ लाख रुपयांहून अधिक रुपयांची फसवणूक केल्याचा आरोप आहे. पोलिसांनी शनिवारी ही माहिती दिली. तक्रारीच्या आधारे, गुरुवारी माहिती तंत्रज्ञान (आयटी) कायद्यांतर्गत तीन जणांविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला, असे एका पोलिस अधिकाऱ्याने सांगितले. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, ही फसवणूक गेल्या वर्षी डिसेंबर ते या वर्षी फेब्रुवारी दरम्यान झाली होती, या प्रकरणाची चौकशी केली जात आहे.
अधिकाऱ्याच्या म्हणण्यानुसार, आरोपी व्हॉट्सएपवरील एका ग्रुपशी जोडलेले होते आणि शेअर ट्रेडिंग ऍपद्वारे काम करत होते. आरोपीने त्याने त्या व्यक्तीशी संपर्क साधला आणि आकर्षक परताव्याचे आश्वासन देऊन 'शेअर्स'मध्ये पैसे गुंतवण्याचे आमिष दाखवले. पीडितेने गेल्या तीन महिन्यांत विविध बँक खात्यांमध्ये ४७,०१,६५२ रुपये भरले, असे अधिकाऱ्याने सांगितले. पैसे देऊनही जेव्हा त्याला पैसे मिळाले नाहीत तेव्हा त्याला फसवणूक झाल्याचे लक्षात आले आणि त्याने पोलिसांशी संपर्क साधला.
Edited By- Dhanashri Naik