Publish Date: Sun, 11 May 2025 (12:39 IST)
Updated Date: Sun, 11 May 2025 (12:43 IST)
चंद्रपूर जिल्ह्यात एका दुःखद घटना घडली आहे. वैनगंगा नदीत बुडून तीन एमबीबीएसच्या विद्यार्थ्यांचा मृत्यू झाला. हे विद्यार्थी त्यांच्या मित्रांसह नदीत पोहण्यासाठी आले होते. हे तिघेही गडचिरोली येथील एसबीबीएसचे प्रथम वर्षाचे विद्यार्थी होते. बचाव कार्यात पाच जणांना वाचवण्यात यश आले आहे. मात्र, तिघांना वाचवता आले नाही. प्रशासनाने रात्रीसाठी शोध मोहीम पुढे ढकलली आहे आणि सकाळी ते पुन्हा सुरू केले .
मित्रांसोबत वैनगंगानदीत पोहण्यासाठी आलेल्या तीन एमबीबीएस विद्यार्थ्यांचा बुडून मृत्यू झाल्याची बातमी आहे. हे तिन्ही विद्यार्थी जिल्ह्याबाहेरील असल्याचेही सांगण्यात येत आहे. या घटनेची माहिती स्थानिकांना मिळताच ते घटनास्थळी पोहोचले. लोकांनी त्याला शोधायला सुरुवात केली पण तोपर्यंत खूप उशीर झाला होता. हे तिन्ही विद्यार्थी नदीच्या खोल पाण्यात बुडाले होते. सर्वजण एमबीबीएसच्या पहिल्या वर्षाचे विद्यार्थी होते.
मिळालेल्या माहितीनुसार, गडचिरोलीतील तीन एमबीबीएस विद्यार्थी चंद्रपूर-गडचिरोली सीमेवरील वैनगंगा नदीत त्यांच्या मित्रांसह आंघोळीसाठी आले होते. सर्वजण सुट्टीचा आनंद घेत होते. यावेळी तीन मित्र खोल पाण्यात गेले. इतर मित्रांनी खोल पाण्यात न जाण्याचा सल्ला दिला, पण सगळे मजा करत होते. थोड्याशा निष्काळजीपणामुळे तीन जणांचे प्राण गेले.
त्याचे मित्र खोल पाण्यात बुडताना पाहताच त्याने मदतीसाठी हाक मारली. आवाज ऐकताच लोक जमले आणि नदीत शोध घेऊ लागले. पण काहीच सुगावा लागला नाही. या घटनेची माहिती पोलिसांना देण्यात आली आहे. पोलिसांनी या संदर्भात तिघांच्याही कुटुंबियांना माहिती दिली. कुटुंबातील सदस्यांमध्ये शोककळा पसरली आहे.