Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
Tuesday, 18 March 2025
webdunia

महाराष्ट्रात जीबीएसच्या रुग्णांची संख्या २०७ वर पोहोचली

महाराष्ट्रात जीबीएसच्या रुग्णांची संख्या २०७ वर पोहोचली
, शनिवार, 15 फेब्रुवारी 2025 (09:59 IST)
Guillain-Barré Syndrome News : महाराष्ट्रात गुलियन-बॅरे सिंड्रोम (GBS) चे दोन नवीन रुग्ण आढळून आले आहे, ज्यामुळे आतापर्यंत संशयित आणि पुष्टी झालेल्या रुग्णांची एकूण संख्या २०७ झाली आहे.  
ALSO READ: छत्तीसगडहून महाकुंभाला लोकांना घेऊन जाणाऱ्या बोलेरोला भीषण अपघात, १० जणांचा मृत्यू तर १९ जखमी
मिळालेल्या माहितीनुसार शुक्रवारी दोन नवीन रुग्णांसह, पुष्टी झालेल्या रुग्णांची संख्या १८० वर पोहोचली आहे, त्यापैकी २० रुग्ण व्हेंटिलेटरवर आहे. राज्य आरोग्य विभागाच्या म्हणण्यानुसार, अधिकृत मृतांची संख्या अजूनही आठ आहे. तथापि, कोल्हापुरातून या आजारामुळे एका संशयास्पद मृत्यूची नोंद झाली आहे. जिल्हा आरोग्य अधिकाऱ्यांच्या म्हणण्यानुसार, चांगिड तहसीलमधील एका ६० वर्षीय महिलेचा १३ फेब्रुवारी रोजी मृत्यू झाला. तिला खालच्या अंगात अर्धांगवायू झाला होता आणि प्रथम तिला चांगिड येथील रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. नंतर तिला कर्नाटक आणि नंतर ११ फेब्रुवारी रोजी कोल्हापूर येथील रुग्णालयात नेण्यात आले, जिथे दोन दिवसांनी तिचे निधन झाले.  
ALSO READ: कसाबला मुंबईत ज्या तुरुंगात ठेवण्यात आले होते त्याच तुरुंगात तहव्वुर राणा राहील, फडणवीसांनी दिले संकेत
जीबीएस हा एक दुर्मिळ आजार आहे ज्यामध्ये शरीराची रोगप्रतिकारक शक्ती नसांवर हल्ला करते, ज्यामुळे स्नायू कमकुवत होतात, हात आणि पायांमध्ये संवेदना कमी होतात आणि श्वास घेण्यास त्रास होतो.
ALSO READ: महाकुंभासाठी रेल्वेने विशेष वंदे भारत ट्रेनची घोषणा केली
Edited By- Dhanashri Naik

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

LIVE: मुख्यमंत्री फडणवीसांनी कुटुंबासह महाकुंभ त्रिवेणी संगमात पवित्र स्नान केले