rashifal-2026

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

जय शहांच्या इशाऱ्यावर भारत-पाकिस्तान सामन्याला परवानगी, उद्धव ठाकरे यांचे मोठे विधान

uddhav thackeray
, रविवार, 24 ऑगस्ट 2025 (12:10 IST)

आशिया कपमध्ये भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात होणाऱ्या सामन्यावरून देशातील राजकारण तापू लागले आहे. भारतीय संघाला पाकिस्तानसोबत सामना खेळण्याची परवानगी दिल्याबद्दल शिवसेना यूबीटी अध्यक्ष उद्धव ठाकरे यांनी सरकारवर टीका केली आहे. गृहमंत्री अमित शहा यांचे पुत्र आयसीसी अध्यक्ष जय शाह यांच्या आदेशावरून या सामन्याची परवानगी देण्यात आल्याचा आरोप उद्धव यांनी केला.

ठाकरे म्हणाले की लोक कबुतर, कुत्रे आणि हत्तींसाठी रस्त्यावर येतात, ही खूप चांगली गोष्ट आहे, पण पहलगामच्या पीडितांसाठी ही सहानुभूती कुठे जाते? पंतप्रधान म्हणाले होते की रक्त आणि पाणी एकत्र वाहू शकणार नाही. संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह म्हणतात की ऑपरेशन सिंदूर अजूनही चालू आहे. तरीही भारतीय क्रिकेट संघाला पाकिस्तानसोबत सामना खेळण्याची परवानगी कशी दिली जाऊ शकते?

महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी सरकारवर जोरदार हल्लाबोल केला. त्यांनी पंतप्रधान मोदींवर टीका केली आणि म्हटले की तुमचे गरम सिंदूर कोल्ड्रिंक बनले आहे का? तुम्ही प्रत्येक घरात सिंदूर वाटत नव्हते का? आता त्याचे काय झाले? आमच्या सैन्याने शौर्य दाखवले आणि भाजप श्रेय घेत आहे

उद्धव सरकारवर प्रश्न उपस्थित करत ते म्हणाले की, आम्ही आमची शिष्टमंडळे जगभर पाठवली होती. त्यांचे काय झाले? कोणालाही माहिती नाही. एकही देश आमच्यासोबत उभा राहिला का? ठाकरे म्हणाले की, भारत आणि पाकिस्तानमधील सामना गृहमंत्री अमित शहा यांचा मुलगा जय शाह यांच्यासाठी खेळला जात आहे. तो कोण आहे? युद्धात प्राणांची आहुती देणाऱ्या शहीदांपेक्षा तो मोठा आहे का? तुम्ही आम्हाला ज्ञान देता की रक्त आणि पाणी एकत्र वाहू नये, मग क्रिकेट आणि रक्त एकत्र कसे दिसते. आपण देशापेक्षा खेळ मोठा होताना पाहत आहोत हे खूप दुर्दैवी आहे.

Edited By - Priya Dixit


Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

आरएसएसचे शताब्दी वर्ष साजरे करण्यासाठी संघ नागपूरमध्ये विजयादशमी उत्सव साजरा करणार