Festival Posters

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

महादेव मुंडे हत्याकांडात वाल्मिक कराडचा हात! सुरेश धस यांनी प्रकरणात आवाज उठवला

suresh dhas
, रविवार, 9 मार्च 2025 (11:05 IST)
suresh dhas facebook
परळीतील व्यापारी महादेव मुंडे यांच्या हत्येला काही महिने झाले आहेत, परंतु पोलिसांच्या तपासाअभावी कोणतेही पुरावे हाती लागलेले नाहीत. हे लक्षात घेऊन भाजप आमदार सुरेश धस यांनी या प्रकरणात आवाज उठवला आणि मुख्यमंत्री फडणवीस यांची भेट घेतली आणि बीड पोलिसांना तात्काळ चौकशीचे आदेश देण्याची विनंती केली.
मुख्यमंत्री आणि गृहमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या सूचनेनुसार, बीड पोलिसांनी परळी येथील खून प्रकरणात व्यापारी महादेव मुंडे यांचे जवळचे मित्र वाल्मिक कराड यांचा सखोल तपास सुरू केला आहे. महादेव मुंडे यांच्या पत्नी ज्ञानेश्वरी मुंडे यांनी महादेव मुंडे यांची हत्या ही कट रचून केलेल्या व्यवहाराचा परिणाम असल्याचा संशय व्यक्त केला होता.
वाल्मिक कराड यांचे जवळचे मित्र श्रीकृष्ण उर्फ ​​भावद्या कराड यांची विशेष पोलिस पथकाने दीड तास चौकशी केल्याचे समोर आले आहे. या भूखंडाचा सौदा महादेव मुंडे यांच्या वतीने भावद्या उर्फ ​​श्रीकृष्ण कराड यांनी केला. तर श्रीकृष्ण उर्फ ​​भावद्य कराडचा या प्रकरणाशी काही संबंध आहे का? त्याची पडताळणी केली जात आहे.
 विशेष पोलीस पथकाने श्रीकृष्ण उर्फ ​​भावद्या कराड याची चौकशी केली आहे. आतापर्यंत विशेष पथकाने महादेव मुंडे हत्या प्रकरणातील 15 मुख्य संशयितांची चौकशी केली आहे. श्रीकृष्ण उर्फ ​​भावद्य कराड हे परळी नगरपरिषदेचे माजी पाणीपुरवठा अध्यक्ष आहेत.
परळी येथील लघु उद्योजक महादेव मुंडे यांची 16 महिन्यांपूर्वी हत्या झाली होती. पण पोलिसांना अद्याप त्याच्या मारेकऱ्याचा शोध लागलेला नाही. जमिनीच्या व्यवहारातून त्यांची हत्या झाल्याचे सांगितले जाते. भाजप आमदार सुरेश धस यांनी आवाज उठवल्यानंतर पोलिसांनी तपास सुरू केला आहे. महादेव यांच्या पत्नी ज्ञानेश्वरी मुंडे यांनी नुकतेच बीड जिल्हाधिकारी कार्यालयासमोर न्यायासाठी उपोषण केले. आरोपींना तात्काळ अटक करण्याची मागणी त्यांनी केली. हत्येला 16 महिने उलटूनही मारेकरी फरार असल्याने कुटुंब न्यायापासून वंचित आहे.
Edited By - Priya Dixit  

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

सीरियात पुन्हा हिंसाचार उफाळला, एक हजाराहून अधिक लोकांचा मृत्यू