Marathi Biodata Maker

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

धक्कादायक प्रकार! सहावीच्या मुलांनी तपासले दहावीचे पेपर? साताऱ्यातील व्हायरल व्हिडिओमुळे मोठा वाद

sixth-grade students checking 10th-grade exam papers
Maharashtra Board Exam महाराष्ट्रातील सातारा येथील एका धक्कादायक घटनेने संपूर्ण राज्याच्या शिक्षण व्यवस्थेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आहे. जिल्ह्यातील एका शाळेत सहावीचे विद्यार्थी दहावीच्या बोर्ड परीक्षेचे पेपर तपासताना आढळले. या घटनेचा व्हिडिओ व्हायरल झाला, ज्यामुळे केवळ राज्य शिक्षण मंडळाच्या मूल्यांकन प्रक्रियेवरच नव्हे तर संपूर्ण बोर्ड परीक्षा प्रक्रियेवरही प्रश्नचिन्ह उपस्थित झाले आहे. महाराष्ट्रातील या धक्कादायक घटनेमुळे बोर्ड परीक्षेचे पेपर तपासण्याच्या पद्धतीवर चिंता निर्माण झाली आहे. या घटनेवर पालक आणि विद्यार्थी संतापले आहेत.
 
महाराष्ट्रातील सातारा जिल्ह्यातील फलटण तहसीलमध्ये ही घटना घडली. विडाणी येथील उत्तरेश्वर हायस्कूलमधील एका शिक्षिकेवर सहावीच्या मुलींना दहावीच्या विद्यार्थ्यांच्या मराठी उत्तरपत्रिका तपासायला लावल्याचा आरोप आहे. या घटनेचे कथित सीसीटीव्ही फुटेज सोशल मीडियावर फिरत आहे. फुटेजमध्ये शिक्षक वैभव शेंडे हे विद्यार्थ्यांसोबत बसून उत्तरपत्रिका तपासताना दिसत आहेत.
 
ही घटना विद्यार्थ्यांच्या भविष्याला धोका म्हणून पाहिली जात आहे. या निष्काळजीपणामुळे महाराष्ट्र राज्य माध्यमिक आणि उच्च माध्यमिक शिक्षण मंडळाच्या (एमएसबीएसएचएसई) मूल्यांकन प्रक्रियेवर गंभीर प्रश्न उपस्थित झाले आहेत. पालकांमध्ये मोठ्या प्रमाणात संताप व्यक्त होत असताना, शिक्षण विभाग कठोर कारवाईची मागणी करत आहे. या घटनेनंतर, लोक उत्तरेश्वर हायस्कूल प्रशासन आणि शिक्षक वैभव शेंडे यांच्यावर कठोर कारवाईची मागणी करत आहेत. तथापि, शाळा प्रशासनाने अद्याप अधिकृत निवेदन जारी केलेले नाही.
 
दरम्यान, महाराष्ट्र राज्य मंडळ सध्या इयत्ता १० वी (एसएससी) आणि इयत्ता १२ वी (एचएससी) बोर्ड परीक्षा घेत आहे. इयत्ता १२ वी परीक्षा १० फेब्रुवारी २०२६ रोजी सुरू झाल्या आणि १८ मार्च २०२६ पर्यंत सुरू राहतील. इयत्ता १० वी बोर्ड परीक्षा २० फेब्रुवारी २०२६ रोजी सुरू झाल्या आणि १८ मार्च २०२६ पर्यंत सुरू राहतील.

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

३ वेळा विष प्रयोग करूनही वाचली, अखेर शिक्षक पतीने रचला अपघाताचा कट