Publish Date: Fri, 20 Sep 2024 (15:54 IST)
Updated Date: Fri, 20 Sep 2024 (15:56 IST)
सांगलीत भाजप नेते नितीश राणे यांनी पुन्हा एकदा वादग्रस्त विधान केले आहे. किंबहुना महाराष्ट्रातील काही शहरातील हिंसाचाराच्या घटनांवर प्रतिक्रिया देताना नितीश राणे म्हणाले की, पोलिसांना 24 तासांची सुट्टी द्या, त्यानंतर तुम्ही तुमची ताकद दाखवा, आम्ही आमची ताकद दाखवण्यासाठी मैदानात उतरू. नितेश राणेंच्या या वक्तव्यानंतर AIMIM नेते वारिस पठाण संतापले. त्यांनी नितीश राणेंना उघडपणे धमकी देत दोन पायांवर मशिदीत येणार, पण स्ट्रेचरवर जाणार असल्याचे सांगितले.
काय म्हणाले नितेश राणे?
अलीकडेच महाराष्ट्रातील काही शहरांसह इतर राज्यांमध्ये गणपती विसर्जनाच्या वेळी हिंसक घटना घडल्या. या घटनांबाबत भाजप नेते नितीश राणे यांनी महाराष्ट्रातील सांगली येथील सभेत प्रतिक्रिया दिली. पोलिसांना 24 तास सुटी द्या, त्यानंतर तुम्ही तुमची ताकद दाखवा आम्ही आमची ताकद दाखवण्यासाठी मैदानात उतरू, असे नितीश राणे यांनी बैठकीत सांगितले. ते म्हणाले की त्यांच्या धमक्यांना घाबरणारे आम्हीच आहोत का? मला त्यांना सांगायचे आहे की, पोलिसांना एक दिवसाची सुट्टी द्या, तुम्ही तुमची ताकद दाखवा आणि हिंदू म्हणून आम्ही आमची ताकद दाखवण्यासाठी मैदानात उतरू. मग त्या दिवसानंतर दुसऱ्या दिवशी सकाळी हिंदू दिसतात की मुस्लिम दिसतात हेही पाहावं लागेल.
वारिस पठाण यांचे वक्तव्य
एआयएमआयएम नेते वारिस पठाण यांनीही नितीश राणेंच्या या वक्तव्यावर जोरदार प्रहार केला आहे. त्यांनी नितीश राणेंना उघडपणे धमकी देत कुत्रे भुंकत राहतात, सिंहाला पर्वा नाही, असे सांगितले. नितेश राणे म्हणतात चोवीस तास पोलिसांना हटवा, काय करणार? मी हेच बोललो असतो तर आत्ता तुरुंगात गेलो असतो. मुस्लिमांच्या मशिदीत घुसून त्यांना मारणार, असे नितेश राणे म्हणतात. अहो, तो दोन पायांवर मशिदीत येईल पण जाईल स्ट्रेचरवर. ते म्हणाले की, भाजपला निवडणुकीच्या वेळी महाराष्ट्रात दंगल घडवायची आहे, दुसरे काही नाही.