Publish Date: Fri, 04 Mar 2022 (08:42 IST)
Updated Date: Fri, 04 Mar 2022 (08:43 IST)
रशिया आणि युक्रेनमध्ये सुरू असलेल्या संघर्षात एका भारतीय विद्यार्थ्याचा मृत्यू झाल्याच्या काही दिवसांनंतरच, युक्रेनची राजधानी कीवमध्ये आणखी एका भारतीय विद्यार्थ्यावर गोळी झाडण्यात आली आहे. त्याला गंभीर अवस्थेत रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. एएनआय या वृत्तसंस्थेशी बोलताना नागरी विमान वाहतूक मंत्रालयाचे राज्यमंत्री (एमओएस) जनरल व्हीके सिंग यांनी गुरुवारी पोलंडमधील रझेझो विमानतळावर ही माहिती दिली.
व्हीके सिंग यांनी एएनआयला सांगितले की, "कीवमधील एका विद्यार्थ्याला गोळी लागल्याची माहिती मिळाली आहे. त्याला तात्काळ कीव येथील रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे." "भारतीय दूतावासाने हे आधीच प्राधान्याने स्पष्ट केले आहे की प्रत्येकाने कीव सोडले पाहिजे. युद्ध झाल्यास, बंदुकीची गोळी एखाद्याचा धर्म आणि राष्ट्रीयत्व पाहत नाही,"
नवीनचा मृत्यू झाला होता
रशिया आणि युक्रेनमधील युद्धाचा थेट परिणाम भारतावरही दिसून येत आहे. युक्रेनमध्ये सुरू झालेल्या युद्धात एका भारतीय विद्यार्थ्याचा मृत्यू झाला होता. नवीन असे मृत विद्यार्थ्याचे नाव असून तो कर्नाटकचा रहिवासी होता. कर्नाटकचा रहिवासी नवीन हा इतर काही लोकांसह गव्हर्नर हाऊसजवळील दुकानाजवळ खाद्यपदार्थ घेण्यासाठी उभा होता, तेव्हा तो रशियन सैनिकांच्या गोळीबारात आला.
भारतीय विद्यार्थी सध्या युद्धग्रस्त देश युक्रेनमधून पलायन करत आहेत आणि भारतात सुरक्षित परतण्यासाठी पोलंडच्या सीमेवर पोहोचण्याचा प्रयत्न करत आहेत. चार केंद्रीय मंत्री हरदीप सिंग पुरी, ज्योतिरादित्य एम सिंधिया, किरेन रिजिजू आणि जनरल (निवृत्त) व्हीके सिंग युक्रेनला लागून असलेल्या देशांमध्ये बचाव कार्यावर देखरेख करत आहेत.