Publish Date: Tue, 31 Mar 2026 (09:59 IST)
Updated Date: Tue, 31 Mar 2026 (10:04 IST)
भारताच्या प्रीती पवार आणि दीपक यांनी मंगोलिया येथे सुरू असलेल्या आशियाई बॉक्सिंग चॅम्पियनशिप २०२६ मध्ये दमदार सुरुवात केली. या बॉक्सर्सनी सोमवारी आपल्या बलाढ्य प्रतिस्पर्ध्यांविरुद्ध चुरशीच्या लढती जिंकल्या. महिलांच्या ५४ किलो वजनी गटात, वर्ल्ड बॉक्सिंग कप फायनल्सची सुवर्णपदक विजेती प्रीती पवारने दमदार कामगिरी करत कझाकस्तानच्या अलिना बाझारोवाला ५-० अशा एकमताने पराभूत केले
पुरुषांच्या ७० किलो वजनी गटात, दीपकने आत्मविश्वासपूर्ण कामगिरी करत उझबेकिस्तानच्या खवासबेक असदुल्लायेवला ३-२ अशा स्प्लिट डिसिजनने पराभूत केले. हौशी बॉक्सिंगमधील पराक्रमासाठी ओळखल्या जाणाऱ्या देशाच्या प्रतिस्पर्ध्याविरुद्ध खेळताना, दीपकने या खडतर लढतीत उत्कृष्ट सामरिक शिस्त आणि लढण्याची जिद्द दाखवली. स्पर्धेच्या सुरुवातीच्या टप्प्यात खेळलेले दोन्ही सामने जिंकून भारतीय संघाने आपल्या मोहिमेची दमदार सुरुवात केली आहे.
रविवारी सकाळी, ड्रॉद्वारे विविध गटांतील महत्त्वाच्या प्राथमिक लढती आणि बाय निश्चित करण्यात आले. ५४ किलो वजनी गटात प्रीतीची लढत बाझारोवाशी, तर ६० किलो वजनी गटात प्रियाची लढत रिम्मा वोलोसेन्कोशी होणार आहे. मीनाक्षीचा सामना जपानच्या युका सदामत्सुशी, तर पूजा राणीचा सामना कझाकस्तानच्या नादेझ्दा रयाबेट्सशी होईल.
अनेक बॉक्सरना बाय मिळाला आहे.
दरम्यान, निखत झरीन, जस्मिन लंबोरिया, अंकुशिता बोरो, अरुंधती चौधरी, लव्हलिना बोरगोहेन आणि अल्फिया पठाण यांनी बाय मिळाल्यानंतर पुढच्या फेरीत थेट प्रवेश मिळवला आहे. पुरुषांच्या गटात, विश्वनाथ सुरेशचा सामना बेकजात एर्गेशोव्ह (किर्गिझस्तान) याच्याशी होईल.
५५ किलो वजनी गटातील एका चुरशीच्या लढतीत जादुमणी सिंगचा सामना रुई यामागुचीशी होईल. सचिनचा सामना बुयांदलाई बायरखूशी होईल, तर आदित्य प्रताप सिंगचा सामना मौदा अलहवसावशी होईल. अंकुश आणि नरिंदर यांना बाय मिळाल्याने ते पुढच्या फेरीत पोहोचले आहेत, तर आकाश, लोकेश आणि हर्ष चौधरी हे देखील आपापल्या गटात महत्त्वाच्या लढतींसाठी सज्ज आहेत.