Publish Date: Mon, 11 Nov 2024 (19:03 IST)
Updated Date: Mon, 11 Nov 2024 (19:07 IST)
महाराष्ट्र विधानसभा निवडणुक 2024 : महाराष्ट्र विधानसभेची निवडणूक 20 नोव्हेंबर रोजी होणार आहे, सर्व 288 मतदारसंघांसाठी 23 नोव्हेंबर रोजी मतमोजणी होणार आहे.
महाराष्ट्र विधानसभा निवडणुकीचे राजकारण तापले आहे. शिवसेना नेते आणि माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी आता नवा मुद्दा उपस्थित केला आहे. माजी मुख्यमंत्र्यांनी सांगितले की, जेव्हा ते यवतमाळला प्रचारासाठी गेले होते तेव्हा येथील सरकारी अधिकाऱ्यांनी त्यांची बॅग तपासली. त्यांनी सरकारी अधिकाऱ्यांना विचारले की ते पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि अमित शहा यांच्या बॅगा तपासणार का?
वणी, यवतमाळ येथे जाहीर सभेला संबोधित करताना उद्धव ठाकरे म्हणाले की, ते हेलिकॉप्टरने वणीला पोहोचले तेव्हा सरकारी अधिकाऱ्यांनी त्यांची बॅग तपासली. त्यांनी पक्षाचे कार्यकर्ते आणि मतदारांना तपासणाऱ्या अधिकाऱ्यांचे खिसे आणि ओळखपत्रे तपासण्यास सांगितले. निवडणूक अधिकाऱ्यांवर माझा राग नाही, असे ठाकरे म्हणाले. तो आपली जबाबदारी पार पाडत आहे. मीही माझी जबाबदारी पार पाडेन.
त्यांनी विचारले की, तुम्ही ज्या प्रकारे माझी बॅग तपासली, त्याच पद्धतीने मोदी आणि शहा यांच्या बॅगाही तपासल्या का?
मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री अजित पवार आणि देवेंद्र फडणवीस यांच्या बॅगा तपासल्या जाऊ नयेत का? या सर्व फालतू गोष्टी चालू आहेत, मी याला लोकशाही मानत नाही,कारण लोकशाहीत कोणीही लहान किंवा मोठा नसतो.
सत्ताधारी पक्षाचे ज्येष्ठ नेते प्रचारासाठी येतात तेव्हा त्यांच्या बॅगाची तपासणी करण्याचा अधिकार मतदारांनाही असल्याने पोलीस आणि निवडणूक आयोगाने या प्रकरणात हस्तक्षेप करू नये, असे ते म्हणाले