suvichar

मिठी नदी घोटाळा प्रकरणात पोलिसांनी दाखल केले 7 हजार पानांचे आरोपपत्र

Webdunia
शनिवार, 2 ऑगस्ट 2025 (15:29 IST)
मिठी नदी घोटाळ्यात मुंबई पोलिसांनी मोठी कारवाई केली आहे.या प्रकरणी 3 बीएमसी अधिकारी, 5 कंत्राटदारांवर कारवाई करत 7 हजार पानांचे आरोपपत्र दाखल करण्यात आले आहे. 
ALSO READ: फडणवीस यांच्या आयआयएम-एन परिषदेत पंतप्रधान मोदींच्या प्रशासन मॉडेलचा वापर केला जाणार
न्यायालयाने अद्याप या प्रकरणाची दखल घेतलेली नाही. आधीच अटक केलेल्या दोन आरोपी केतन कदम आणि जय जोशी यांच्याविरुद्ध हे आरोपपत्र दाखल करण्यात आले आहे. तसेच, या प्रकरणात इतर 11 जणांना वॉन्टेड घोषित करण्यात आले आहे. या प्रकरणात 15 साक्षीदारांचे जबाबही नोंदवण्यात आले आहेत.
ALSO READ: महिला पोलिस कर्मचाऱ्याने राष्ट्रपतींना पत्र लिहून इच्छामरणाची मागणी केली
आरोपपत्रात असे म्हटले आहे की कंत्राटदार भूपेंद्र पुरोहित यांचे वार्षिक स्वच्छता निविदा मिळवण्यात दोन्ही आरोपींनी मध्यस्थांची भूमिका बजावली. त्यांनी पुरोहित यांचे निविदा मिळवण्यासाठी बीएमसी अधिकाऱ्यांशी कट रचला. कदम आणि जोशी घोटाळ्याअंतर्गत बनावट करार करण्यातही हे मध्यस्थ सहभागी होते असा दावा मुंबई पोलिसांचा आहे.
ALSO READ: कोकाटे यांच्यावरील कारवाईनंतर मंत्री कदम यांच्यावर राजीनामा देण्यासाठी दबाव
अधिकाऱ्यांच्या मते, मिठी नदीच्या कामात मोठ्या प्रमाणात भ्रष्टाचार झाला आहे. काही कंत्राटदारांनी बीएमसीला खोटी कागदपत्रे दाखवल्याचे तपासात उघड झाले आहे. विश्वास मिळवल्यानंतर, काढलेला गाळ नियुक्त केलेल्या ठिकाणी टाकण्यात आला, तर प्रत्यक्षात असे काहीही घडले नाही. या प्रकरणात, पोलिस आणि एसआयटी पथके आरोपींशी संबंधित ठिकाणी सतत शोध मोहीम राबवत आहेत आणि सखोल तपास सुरू आहे. 
Edited By - Priya Dixit  
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

शास्त्रोक्त पद्धत: गणपतीला २१ तर शंकराला ११ पदरी वात का? ३६५ पदरी 'देहवात' आणि 'ब्रम्हांडवाता'चे गूढ काय?

मृत्यूपूर्वी दिसणारे मुख्य ५ संकेत, गरुड पुराणात दडलेले रहस्य जाणून घ्या

अधिक मासात जोडवी घेण्याची परंपरा; काय आहे या मागचं रहस्य?

अधिक मासात चुकूनही करू नका ही ५ कामं

सतत ऑनलाइन राहिल्याने तुमची नाती बिघडत तर नाही आहे ना? खूप उशीर होण्यापूर्वी सांभाळा

सर्व पहा

नवीन

Ahilyabai Holkar Jayanti 2026 Wishes In Marathi पुण्यश्लोक अहिल्याबाई होळकर यांच्या जयंती निमित्त विनम्र अभिवादन

रेल्वे स्टेशनवर वडा पाव आणि डोसा सध्या तरी महाग होणार नाहीत; रेल्वेने दरवाढ पुढे ढकलली; प्रवाशांना मोठा दिलासा

LIVE: ज्येष्ठ नेते शरद पवार ब्रीच कँडी रुग्णालयात दाखल

‘द हायवे मॅन ऑफ इंडिया’ नितीन गडकरी; ज्यांची विरोधी पक्षही करतात प्रशंसा

इबोलाची लक्षणे असलेल्या युगांडातील महिलेची चाचणी निगेटिव्ह, सतर्क राहा असे सरकारचे आवाहन

पुढील लेख
Show comments