Dharma Sangrah

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

मुंबईतील महाविद्यालयात बनावट अभ्यासक्रम आणि पदव्यांच्या नावाखाली १३२ विद्यार्थ्यांची फसवणूक; चंद्रकांत पाटील यांनी कठोर कारवाई केली

मुंबई महाविद्यालय बनावट पदवी घोटाळा
मुंबईतील वांद्रे येथील डॉ. बळीराम हिरे महाविद्यालयात बनावट अभ्यासक्रम आणि पदव्यांच्या नावाखाली १३२ विद्यार्थ्यांची फसवणूक झाली. मंत्री चंद्रकांत पाटील यांनी कठोर कारवाईचे आदेश दिले.
 
मिळालेल्या माहितीनुसार मुंबईतील वांद्रे येथील डॉ. बळीराम हिरे महाविद्यालयात एक धक्कादायक घटना उघडकीस आली आहे. बनावट अभ्यासक्रम आणि पदव्यांच्या नावाखाली १३२ हून अधिक विद्यार्थ्यांची फसवणूक झाली. या प्रकरणात, उच्च व तंत्रशिक्षण मंत्री चंद्रकांत पाटील यांनी प्रशासनाला कठोर निर्देश दिले आहे. विद्यार्थ्यांची फसवणूक करणाऱ्या कोणत्याही संस्थेवर फौजदारी गुन्हा दाखल करावा, असे त्यांनी म्हटले आहे. राज्यातील प्रत्येक विद्यार्थ्याच्या शैक्षणिक हिताचे रक्षण करणे हे आमचे सर्वोच्च प्राधान्य आहे आणि कोणत्याही प्रकारची फसवणूक किंवा शैक्षणिक नुकसान कोणत्याही परिस्थितीत सहन केले जाणार नाही, असे त्यांनी सांगितले.
 
काही महिन्यांपूर्वी, वांद्रे येथील डॉ. बळीराम हिरे महाविद्यालयात विद्यार्थ्यांसोबत झालेल्या फसवणुकीचे प्रकरण उघडकीस आले होते. याची दखल घेऊन, मंत्री चंद्रकांत पाटील यांनी दोषी संस्थांवर तात्काळ फौजदारी गुन्हे दाखल करण्याचे निर्देश दिले. त्यांनी महाराष्ट्र राज्य कृषी, पशुधन व मत्स्यविज्ञान, आरोग्य विज्ञान, उच्च, तंत्र आणि व्यावसायिक शिक्षण (अनधिकृत संस्था आणि अनधिकृत अभ्यासक्रम) (प्रतिबंध) अधिनियम, २०१३ च्या तरतुदींनुसार कारवाई करण्याचे निर्देशही दिले.
 
मंत्री चंद्रकांत पाटील यांनी राज्यातील अशा विद्यापीठांची आणि अनधिकृत संस्थांचीही दखल घेतली, ज्यांना सक्षम प्राधिकरणाची मान्यता नाही. या संस्थांमध्ये प्रवेश घेऊ इच्छिणाऱ्या विद्यार्थ्यांना खोट्या आश्वासनांनी किंवा या संस्था अधिकृतपणे मान्यताप्राप्त आहे असा खोटा विश्वास देऊन आमिष दाखवले जाते. मात्र, नंतर त्यांच्या लक्षात येते की त्यांची फसवणूक झाली आहे.
मंत्री पाटील यांनी विद्यार्थ्यांना अशा अभ्यासक्रम आणि संस्थांच्या मान्यतेची स्थिती तपासण्याचे आवाहन केले. दरम्यान, वांद्रे येथील डॉ. बळीराम हिरे महाविद्यालयात बनावट अभ्यासक्रम प्रमाणपत्रे आणि पदव्या देऊन १३२ हून अधिक विद्यार्थ्यांची फसवणूक झाल्याची एक घटना उघडकीस आली आहे. मंत्री पाटील यांनी या प्रकरणाचा आढावा घेतला.
Edited by-Dhanashri Naik

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

थलपती विजय यांच्या शपथविधीला ब्रेक