Publish Date: Thu, 07 Aug 2025 (08:03 IST)
Updated Date: Thu, 07 Aug 2025 (08:04 IST)
अमरावती जिल्हा मध्यवर्ती सहकारी बँकेचे अध्यक्ष माजी मंत्री बच्चू कडू यांना सहकार कायद्याअंतर्गत विभागीय सह-निबंधकांनी नोटीस बजावली होती. कडूंविरुद्ध संभाव्य कारवाई निलंबित करण्यात आली आहे. अशी माहिती समोर आली आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार अमरावती जिल्हा मध्यवर्ती सहकारी बँकेचे अध्यक्ष माजी मंत्री बच्चू कडू यांना सहकार कायद्याच्या कलम ७९ अंतर्गत विभागीय सह-निबंधकांनी नोटीस बजावली होती. कडू यांनी या नोटीसला मुंबई उच्च न्यायालयाच्या नागपूर खंडपीठात आव्हान दिले होते. आता न्यायालयाने या नोटीसला आणि त्याच्या आधारे कडूंविरुद्ध संभाव्य कारवाईला स्थगिती देण्याचे आदेश दिले आहे. या प्रकरणाची पुढील सुनावणी २६ ऑगस्ट रोजी होणार आहे.
हे उल्लेखनीय आहे की दोन महिन्यांपूर्वी विभागीय सह-निबंधकांनी बच्चू कडू यांना अमरावती जिल्हा मध्यवर्ती सहकारी बँकेच्या अध्यक्षपदासाठी बेकायदेशीर घोषित केले होते. कडू यांनी या आदेशाला मुंबई उच्च न्यायालयाच्या नागपूर खंडपीठात आव्हान दिले होते. या याचिकेवर सुनावणी झाल्यानंतर न्यायालयाने त्या आदेशाला स्थगिती दिली होती.
Edited By- Dhanashri Naik