Festival Posters

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

महाराष्ट्रात रेल्वे अपघात कर्मभूमी एक्सप्रेसमधून अनेक प्रवासी पडले, दोघांचा मृत्यू

Karmabhoomi Express
, रविवार, 19 ऑक्टोबर 2025 (11:53 IST)
नाशिक रोड रेल्वे स्थानकाजवळ हा अपघात झाला. रेल्वे आणि पोलिस विभागाने तपास सुरू केला आहे. मृतांची ओळख पटवण्याचे आणि त्यांच्या कुटुंबियांना शोधण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत.
दिवाळीच्या अगदी आधी महाराष्ट्रातील नाशिक रोड रेल्वे स्थानकाजवळ एक भीषण अपघात घडला. मुंबईच्या लोकमान्य टिळक टर्मिनस (एलटीटी) वरून बिहारमधील रक्सौलला जाणाऱ्या कर्मभूमी एक्सप्रेसमधून तीन तरुण पडले. अपघात इतका भीषण होता की त्यापैकी दोन तरुणांचा जागीच मृत्यू झाला, तर तिसऱ्याला गंभीर दुखापत झाली आणि त्याला जिल्हा रुग्णालयात दाखल करण्यात आले.
वृत्तानुसार, शनिवारी रात्री 8:18 वाजता नाशिकरोड स्थानकावरून 12546 क्रमांकाची कर्मभूमी एक्सप्रेस निघाली. त्यानंतर काही वेळातच ही दुःखद घटना घडली. शनिवारी रात्री 8:30 वाजताच्या सुमारास कर्मभूमी एक्सप्रेस नाशिकरोड स्थानकावरून न थांबता निघाली, असे वृत्त आहे. काही वेळातच, ओढा येथील स्टेशन मॅनेजरने नाशिकरोड रेल्वे प्रशासनाला कळवले की जेल रोडवरील हनुमान मंदिराजवळील ढिकलेनगर परिसरात तीन तरुण ट्रेनमधून पडले आहेत.
 
माहिती मिळताच, नाशिकरोड पोलिस स्टेशनचे वरिष्ठ निरीक्षक जितेंद्र सपकाळे यांच्या नेतृत्वाखालील पोलिस पथक घटनास्थळी पोहोचले. रेल्वे ट्रॅक190/1 आणि 190/3 दरम्यान दोन तरुणांचे मृतदेह आढळले, तर आणखी एक तरुण गंभीर अवस्थेत वेदनेने कुरतडत असल्याचे आढळले. जखमींना तात्काळ रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. तिघांची ओळख अद्याप पटलेली नाही.
दिवाळीसाठी उत्तर भारतात जाणाऱ्या गाड्यांमध्ये प्रचंड गर्दी असल्याने, अनेक प्रवासी दरवाज्याजवळ उभे होते, असा पोलिसांचा अंदाज आहे. गर्दीत तरुणांचा तोल गेला असावा आणि ते चालत्या ट्रेनमधून पडले असावेत, असा संशय आहे. रेल्वे पोलिस सध्या याची पुष्टी करण्यासाठी तपास करत आहेत.

असे मानले जात आहे की हे तिघे प्रवासी त्यांच्या कुटुंबियांसोबत छठ साजरा करण्यासाठी बिहारला जात होते.रेल्वे आणि पोलिस विभागाने तपास सुरू केला आहे. मृतांची ओळख पटवण्यासाठी आणि त्यांच्या कुटुंबियांना शोधण्यासाठी प्रयत्न सुरू आहेत.
Edited By - Priya Dixit 
 

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

आयएसओचे 100 अंगणवाड्यांचे लक्ष्य लवकरच साध्य होईल, मुख्यमंत्री फडणवीस म्हणाले