Publish Date: Fri, 27 Sep 2019 (11:10 IST)
Updated Date: Fri, 27 Sep 2019 (11:14 IST)
"मी जातोय माझ्या विठ्ठलासाठी, मी जातोय पवार साहेबांसाठी. माफ करा साहेब ह्यावेळेस पहिल्यांदाच आम्ही तुमचे नाही ऐकणार", अशा शब्दांत जितेंद्र आव्हाड यांनी आपल्या भावना व्यक्त केल्या आहेत.
राष्ट्रवादी काँग्रेसचे प्रमुख शरद पवार राज्य सहकारी बँक घोटाळाप्रकरणी ईडी कार्यालयात जाणार आहेत. कार्यकर्त्यांनी तिथे जमू नये असं आवाहन पवार यांनी केलं आहे. मात्र यावेळी तुमचं ऐकणार नाही असं आव्हाडांनी ट्वीट करत कार्यकर्त्यांना जमण्याचं आवाहन केलं आहे. टीव्ही 9ने यासंदर्भात बातमी दिली आहे.
शुक्रवारी दुपारी दोन वाजता मुंबईतील ईडीच्या कार्यालयात अधिकाऱ्यांशी समक्ष चर्चा करण्यासाठी जात आहे. या कार्यालयाच्या परिसरात कार्यकर्त्यांनी कोणत्याही प्रकारची गर्दी करू नये. ईडी कार्यालयाच्या परिसरात कोणताही अनुचित प्रकार घडू नये, तसंच तिथे शांतता राखली जाईल याची काळजी घ्यावी.
परिसरातील वाहतुकीला व सर्वसामान्य नागरिकांना कोणत्याही प्रकारे त्रास होणार नाही याची काळजी घ्यावी. पोलीस प्रशासन आणि इतर सर्व सरकारी यंत्रणांना आवश्यक ते सहकार्य करावे असं पवार यांनी ट्वीट करून म्हटलं होतं.
त्याला प्रत्युत्तर देताना आव्हाडांनी ट्वीट करून म्हटलं की, "माफ करा साहेब ह्यावेळेस पहिल्यांदाच आम्ही तुमचं ऐकणार नाही. तुमच्या महाराष्ट्र घडवतानाच्या वेदना आम्ही पाहिल्या आहेत. कर्करोग, मांडीच्या हाडाचे ऑपरेशन, पायाला झालेली इजा- तरी तुम्ही लढताय. वय वर्ष 79. हे सगळं तुम्ही आमच्यासाठी सोसलंय.
उद्यासाठी माफ करा. ह्या सगळ्यात आपण एकटेच लढत आलात. सगळ्या संकटांवर मात केलीत. या लढाईत तुम्हाला साथ द्यायला महाराष्ट्र तयार आहे. साहेब 35 वर्ष तुम्ही सांगाल ते ऐकलं. पण यावेळेस माफ करा" असं आव्हाडांनी म्हटलं आहे. दरम्यान ईडी कार्यालय परिसरात जमावबंदी लागू करण्यात आली आहे.