Publish Date: Wed, 01 Nov 2023 (22:18 IST)
Updated Date: Wed, 01 Nov 2023 (22:22 IST)
ऑस्ट्रेलियन संघ विश्वचषकात चमकदार कामगिरी करत आहे. सलग दोन पराभवांसह सुरुवात केलेल्या या संघाने जबरदस्त पुनरागमन करत पुढचे चार सामने जिंकले. गुणतालिकेत तो चौथ्या स्थानावर आहे. कांगारू संघाचा पुढील सामना शनिवारी (4 नोव्हेंबर) खेळायचा आहे. त्याआधी ऑस्ट्रेलियाला मोठा धक्का बसला आहे. शानदार फॉर्मात असलेला स्फोटक फलंदाज ग्लेन मॅक्सवेल अपघाताचा बळी ठरला असून पुढील सामन्यात तो खेळू शकणार नाही.
ऑस्ट्रेलिया आणि इंग्लंड यांच्यातील हा सामना अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर होणार आहे. मॅक्सवेल सोमवारी क्रिकेटऐवजी गोल्फ खेळत होता. यादरम्यान तो जखमी झाला. दुखापत इतकी गंभीर आहे की तो पुढील सामन्यात खेळू शकणार नाही. त्याला बरे होण्यासाठी किमान आठ ते दहा दिवस लागतील, असे मानले जात आहे.
सोमवारी मॅक्सवेलला दुखापत झाली होती. तो क्लब हाऊसमध्ये गोल्फ खेळत होता. त्याचा सहकारी स्टीव्ह स्मिथनेही गोल्फ खेळतानाचा एक फोटो शेअर केला आहे. या छायाचित्रात ऑस्ट्रेलिया संघाचे अनेक खेळाडू दिसत आहेत. ऑस्ट्रेलियन प्रशिक्षक अँड्र्यू मॅकडोनाल्ड म्हणाले की, मॅक्सवेल आपल्या खेळाबाबत प्रामाणिक आहे. तो लवकरच परत येईल.
मॅक्सवेलची दुखापत फारशी गंभीर नाही हे सुदैवाचे आहे, असेही मॅकडोनाल्ड म्हणाले. या प्रकारच्या दुखापतीमध्ये परिस्थिती अधिक गंभीर असू शकते. तो केवळ एका सामन्यासाठी बाद होईल अशी अपेक्षा आहे.
अष्टपैलू खेळाडू मॅक्सवेल गेल्या वर्षीही दुखापतीमुळे बराच काळ क्रिकेटपासून दूर होता. त्यानंतर मित्राच्या वाढदिवसाच्या पार्टीत तो जखमी झाला. घसरल्यामुळे त्याचा पाय मोडला. पाच महिने तो मैदानापासून दूर होता. मॅक्सवेलने या विश्वचषकात अनेक स्फोटक खेळी खेळल्या आहेत. त्याने नेदरलँड्सविरुद्ध 40 चेंडूत शतक झळकावले.