Publish Date: Sat, 13 Aug 2022 (11:49 IST)
Updated Date: Sat, 13 Aug 2022 (11:56 IST)
स्वातंत्र्याची 75 गौरवशाली वर्षे साजरी करत संपूर्ण भारताने स्वतःला तिरंग्याच्या रंगात रंगवले आहे. घरोघरी ध्वजारोहण करण्यापासून ते देशभक्तीपर गाण्यांपर्यंत प्रत्येक परिसरात गायल्या जाणाऱ्या या विशेष प्रसंगी देशभरात ऊर्जा संचारली आहे. यानिमित्ताने देशभक्तीसाठी ओळखला जाणारा भारताचा माजी कर्णधार महेंद्रसिंग धोनी (एमएस धोनी) देखील स्वातंत्र्याचा जल्लोष साजरा करत आहे. धोनीने सोशल मीडियाच्या माध्यमातून आपल्या भावना व्यक्त केल्या आहेत.
महेंद्रसिंग धोनी सोशल मीडियावर फारसा सक्रिय नाही, पण स्वातंत्र्याच्या 75 वर्षांच्या सेलिब्रेशनमध्ये सामील होण्यासाठी त्याने जवळपास दोन वर्षांनंतर त्याच्या इन्स्टाग्राम अकाउंटमध्ये काही बदल केले आहेत. धोनीने त्याच्या इंस्टाग्रामवरील प्रोफाइल पिक्चर बदलला आहे. धोनीने फोटो आणि व्हिडीओ ब्लॉगिंग वेबसाईटवर भारताचा ध्वज प्रोफाईल पिक्चर म्हणून टाकला आहे.
तिरंग्याचा फोटो टाकत धोनीने लिहिले- 'मी भारतीय असल्याचा मला अभिमान आहे.' ही ओळ हिंदी, इंग्रजी आणि संस्कृत या तिन्ही भाषांमध्ये प्रोफाइल पिक्चरमध्ये लिहिली आहे.
भारताच्या माजी कर्णधाराची फॅन फॉलोइंग खूप मोठी आहे. तो सर्वोत्तम क्रिकेटपटूंपैकी एक मानला जातो. यष्टिरक्षक, कर्णधार आणि फिनिशर म्हणून त्याने क्रीडा विश्वात वेगळी ओळख निर्माण केली आहे. क्रिकेटच्या इतिहासात धोनी हा एकमेव कर्णधार आहे ज्याने तीनही आयसीसी ट्रॉफी जिंकल्या आहेत. धोनीच्या नेतृत्वाखाली भारताने टी-20 विश्वचषक 2007, एकदिवसीय विश्वचषक 2011 आणि चॅम्पियन्स ट्रॉफी 2013 जिंकली आहे.
एवढेच नाही तर आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटपटू म्हणून सक्रिय दिवसांमध्येही धोनीने आपल्या आयुष्यातील प्रत्येक गोष्टीपेक्षा राष्ट्रीय कर्तव्य मानले. क्रिकेटसाठी त्यांची मुलगी जीवाच्या जन्मानंतर तो पत्नी साक्षीच्या जवळही नव्हता.
याबाबत धोनीला विचारले असता तो म्हणाला, मला मुलगी झाली आहे. आई आणि मुलगी दोघीही चांगल्या आहेत. पण सध्या मी राष्ट्रीय कर्तव्यावर आहे, त्यामुळे बाकी सर्व काही थांबू शकते असा माझा अंदाज आहे. विश्वचषक ही अतिशय महत्त्वाची मोहीम आहे. 100% वचनबद्धतेसह त्याचे क्रिकेट कर्तव्य पार पाडण्याव्यतिरिक्त, धोनी विविध प्रसंगी भारतीय सैन्यासह देखील दिसला. 41 वर्षीय धोनीकडे भारतीय प्रादेशिक सैन्यात लेफ्टनंट कर्नलचे मानद पद आहे आणि तो एक पात्र पॅराट्रूपर देखील आहे.