Publish Date: Fri, 17 Dec 2021 (11:40 IST)
Updated Date: Fri, 17 Dec 2021 (12:36 IST)
काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते, माजी मंत्री आणि कर्नाटक विधानसभेचे माजी अध्यक्ष रमेश कुमार यांनी गुरुवारी विधानसभेत बलात्कारावर आणखी एक अशोभनीय टिप्पणी करून वादाला तोंड दिले. बेंगळुरूपासून सुमारे 505 किमी अंतरावर असलेल्या बेलगावी येथे सुरू असलेल्या हिवाळी अधिवेशनात बोलताना रमेश कुमार यांनी सभापतींना सांगितले की, तुमची स्थिती या म्हणीसारखी आहे की तुम्ही बलात्कार थांबवू शकत नसाल तर त्याचा आनंद घ्या .
रमेश कुमार यांनी अशी टीका करण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. दोन वर्षांपूर्वीही त्यांनी बलात्काराच्या मुद्द्यावर अशी टीका केली होती. प्रत्यक्षात गुरुवारी राज्यातील पावसामुळे झालेल्या नुकसानीवर बोलण्यासाठी काँग्रेस नेते वेळ मागत होते, मात्र सभापती विश्वेश्वर हेगडे कागेरी टाळण्याचा प्रयत्न करत होते. ते जसे आहे तसे जाऊ द्या आणि परिस्थितीचा आनंद घ्या, असे सभापतींनी आमदारांना सांगितले. मी सिस्टम नियंत्रित करू शकत नाही.
यावर प्रतिक्रिया देताना काँग्रेसचे आमदार रमेश कुमार यांनी सभापतींना सांगितले की, जेव्हा बलात्कार होण्यापासून रोखणे अशक्य असेल तर बलात्काराचा आनंद घ्या. अशी म्हण आहे. आपली स्थिती सध्या काहीशी अशीच आहे. ' आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे रमेश कुमार यांच्या या असभ्य वक्तव्यावर सभागृहात उपस्थित असलेले वक्ते आणि इतर काही नेते हसताना दिसले. कुमार यांनी यापूर्वी 2018-19 मध्येही विधानसभेचे अध्यक्ष असताना अशी टिप्पणी केली होती.