Publish Date: Thu, 28 Nov 2024 (15:31 IST)
Updated Date: Thu, 28 Nov 2024 (15:35 IST)
Latur News लातूर जिल्ह्यातील एका जिल्हा परिषद शाळेच्या माजी मुख्याध्यापकाच्या दुर्लक्षामुळे पालकांमध्ये संतापाची लाट उसळली आहे. या संतप्त पालकांनी शाळेच्या मुख्य गेटला कुलूप लावून निषेध केला. माजी मुख्याध्यापकांनी पालकांना न कळवता 17 विद्यार्थ्यांची बदली प्रमाणपत्रे (टीसी) इतर शाळांमध्ये दिल्याचा आरोप या पालकांनी केला आहे.
याबाबत मिळालेल्या माहितीनुसार, महाराष्ट्रातील लातूर जिल्ह्यातील एका जिल्हा परिषद शाळेच्या माजी मुख्याध्यापकाच्या संतप्त पालकांनी पालकांना न सांगता 17 विद्यार्थ्यांची बदली प्रमाणपत्रे (टी.सी.) मुख्य गेटला कुलूप ठोकले.
या घटनेच्या विरोधात बुधवारी सुमारे दोन तास आंदोलन करण्यात आले व नंतर गटशिक्षणाधिकारी यांनी आरोपी शिक्षकाला निलंबित करून प्रकरणाची चौकशी करण्याचे आश्वासन दिले. आश्वासन मिळाल्यानंतर पालकांनी आंदोलन संपवले.
वृत्तानुसार या शाळेत पहिली ते दहावीपर्यंतचे वर्ग चालवले जातात. एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, अलीकडेच काही पालक आपल्या मुलींचा टीसी घेण्यासाठी शाळेत गेले असता त्यांना टीसी आधीच देण्यात आल्याचे सांगण्यात आले. यानंतर पालकांनी ही बाब शाळा समिती व ग्रामपंचायतीच्या निदर्शनास आणून दिली.
माहितीनुसार 17 विद्यार्थ्यांचे टीसी पूर्व संमतीशिवाय किंवा पालकांशी संपर्क न करता इतर शाळांना देण्यात आल्याचे तपासात आढळून आले आहे. यामुळे माजी मुख्याध्यापकाच्या कृत्याची चौकशी करण्याची विनंती ग्रामपंचायत व शाळा समितीने जिल्हा परिषद अधिकाऱ्यांना केली. कारवाई होत नसल्याचा आरोपही पालकांनी करत शाळेला टाळे ठोकले.