Publish Date: Mon, 04 May 2026 (20:11 IST)
Updated Date: Mon, 04 May 2026 (20:15 IST)
महाराष्ट्रातील कुप्रसिद्ध अमरावती सेक्स स्कँडलची शाई वाळलीही नव्हती, तोच कोल्हापूरमधून आणखी एक हृदयद्रावक घटना उघडकीस आली आहे. कोल्हापूरमध्ये 'डिजिटल ब्लॅकमेलिंग' आणि लैंगिक शोषणाचे एक प्रकरण उघडकीस आले असून, त्यामुळे संपूर्ण राज्य हादरले आहे. पोलिसांनी या प्रकरणातील मुख्य आरोपी शाहिद संडी याला अटक केली आहे. त्याच्यावर १५ हून अधिक तरुणींचा लैंगिक छळ केल्याचा आणि त्यांचे आक्षेपार्ह व्हिडिओ बनवल्याचा आरोप आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार, आरोपी शाहिद सनादी तरुणींना आपल्या जाळ्यात ओढून त्यांचे लैंगिक शोषण करत असे. तो केवळ शोषणापुरताच मर्यादित राहिला नाही, तर या कृत्यांचे व्हिडिओदेखील रेकॉर्ड करत असे. मुलींना घाबरवण्यासाठी आणि त्यांना गप्प ठेवण्यासाठी तो या व्हिडिओंचा शस्त्र म्हणून वापर करत असे. आरोपी मुलींना सतत धमकी देत असे की, जर त्यांनी त्याच्या कृत्यांबद्दल कोणाला सांगितले किंवा पोलिसांकडे तक्रार केली, तर तो त्यांचे खाजगी व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल करेल.
जेव्हा शाहिदच्या एका जवळच्या मित्राला त्याच्या कृत्यांची माहिती मिळाली, तेव्हा त्याच्या काळ्या साम्राज्याचा अंत झाला. प्रकरणाचे गांभीर्य ओळखून, त्या मित्राने संपूर्ण प्रकार उघडकीस आणला. हे प्रकरण उघडकीस आल्यावर, एक धाडसी पीडित पुढे आली आणि तिने शाहिदविरुद्ध पोलीस ठाण्यात औपचारिक तक्रार दाखल केली. पीडितेच्या जबाबाच्या आधारे, कोल्हापूर पोलिसांनी सापळा रचून शाहिदला तुरुंगात टाकले.
पीडितांची संख्या १५ पेक्षा खूप जास्त असू शकते, असा पोलिसांना संशय आहे. आरोपीने डिलीट केलेले व्हिडिओ परत मिळवण्यासाठी फॉरेन्सिक तपासणी करता यावी, यासाठी त्याचा मोबाईल फोन आणि इतर इलेक्ट्रॉनिक उपकरणे जप्त करण्यात आली आहेत. या घृणास्पद गुन्ह्यात शाहिदसोबत आणखी कोणी सामील होते का किंवा तो एका मोठ्या टोळीचा भाग आहे का, याचा तपास कोल्हापूर पोलीस आता करत आहेत.
या घटनेमुळे महिलांची सुरक्षा आणि डिजिटल डेटाच्या गैरवापराबाबत पुन्हा एकदा गंभीर प्रश्न निर्माण झाले आहेत. या आरोपीकडून पीडित झालेल्या कोणालाही न घाबरता पुढे येण्याचे आवाहन पोलिसांनी केले आहे.
अमरावती जिल्ह्यातील मोहम्मद अयान (उर्फ तनवीर) नावाच्या एका तरुणाला किमान १८० अल्पवयीन मुलींचे लैंगिक शोषण आणि डिजिटल ब्लॅकमेल केल्याच्या आरोपाखाली अटक करण्यात आली आहे. तपासात असे उघड झाले आहे की, तो व्हॉट्सॲप आणि स्नॅपचॅटसारख्या प्लॅटफॉर्मचा वापर करून मुलींशी मैत्री करायचा. 'प्रेमाचा सापळा' रचून तो या मुलींना मुंबई आणि पुणे यांसारख्या मोठ्या शहरांमध्ये बोलावून आणायचा.
आरोपीने या मुलींचे ३५० हून अधिक अश्लील व्हिडिओ रेकॉर्ड केले होते आणि पीडितांना धमकावण्यासाठी व ब्लॅकमेल करण्यासाठी या व्हिडिओंचा वापर केला होता.
About Writer
वेबदुनिया न्यूज टीम
वेबदुनियाच्या न्यूज डेस्क येथे आमचे वार्ताहर, विश्वसनीय स्रोत आणि अनुभवी पत्रकार यांनी तयार केलेले प्रत्यक्ष घटनास्थळावरील अहवाल, विशेष वृत्तांत, मुलाखती आणि रिअल-टाइम अपडेट्स प्रकाशित करण्यापूर्वी वरिष्ठ संपादकांकडून अत्यंत काटेकोरपणे तपासून घेतली जातात.....
आणखी वाचा