Dharma Sangrah

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

दौंडमध्ये 430 कोटी रुपयांच्या सिंचन प्रकल्पाला सरकारकडून मंजुरी

Maharashtra
, रविवार, 7 डिसेंबर 2025 (17:00 IST)
Marathi Breaking News Live Today : दौंड तालुक्यातील शेतकऱ्यांना मोठा दिलासा. सरकारने जनई-शिरसाई आणि पुरंदर सिंचन प्रकल्पांना मंजुरी दिली आहे. 430 कोटी रुपयांची प्रक्रिया पूर्ण झाली आहे; नवीन पाइपलाइनमुळे पाणीपुरवठा बळकट होईल.दौंड तालुक्यातील शेतकऱ्यांसाठी महत्त्वाच्या दोन जलसिंचन प्रकल्पांना सरकारने मंजुरी दिली आहे. 07 डिसेंबर रोजी राजकारणाशी आणि राज्याशी संबंधित प्रत्येक लहान-मोठ्या आणि ताज्या अपडेट्स जाणून घेण्यासाठी जुळलेले रहा

महाराष्ट्रातील नगरपरिषद आणि नगरपंचायत निवडणुकांच्या मतमोजणीला विलंब करण्याच्या मुंबई उच्च न्यायालयाच्या नागपूर खंडपीठाच्या निर्णयाला सर्वोच्च न्यायालयाने मान्यता दिली असून, निकाल 21डिसेंबरलाच लागणार असल्याचे स्पष्ट केले आहे. निवडणूक प्रक्रियेत हस्तक्षेप करण्यास सर्वोच्च न्यायालयाने नकार देत, या निर्णयाला आव्हान देणारी याचिका फेटाळली.

नागपूरमध्ये आजपासून हिवाळी अधिवेशन सुरू होत आहे. शिंदे विधान परिषदेचा कार्यभार स्वीकारतील आणि विरोधक मत चोरी, ओबीसी आरक्षण आणि कर्जमाफी यासारख्या मुद्द्यांवर सरकारला घेरतील. उद्धव ठाकरे 11 डिसेंबर रोजी विधानसभेत प्रवेश करतील.
 
 

महाराष्ट्राच्या हिवाळी अधिवेशनापूर्वी दोन्ही सभागृहात विरोधी पक्षनेतेपद रिक्त आहे. उद्धव ठाकरे म्हणाले की, महायुती सरकार एलओपीला घाबरत आहे, तर भास्कर जाधव यांच्या नावाचा निर्णय अद्याप प्रलंबित आहे.
भाजप, शिवसेना (शिंदे गट) आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस (अजित पवार) यांचे युती असलेले महायुती सरकार 2.0 चे हिवाळी अधिवेशन सोमवारपासून नागपुरात सुरू होत आहे.

महाराष्ट्राच्या हिवाळी अधिवेशनापूर्वी दोन्ही सभागृहात विरोधी पक्षनेतेपद रिक्त आहे. उद्धव ठाकरे म्हणाले की, महायुती सरकार एलओपीला घाबरत आहे, तर भास्कर जाधव यांच्या नावाचा निर्णय अद्याप प्रलंबित आहे.सविस्तर वाचा.. 
 

नागपूरमध्ये आजपासून हिवाळी अधिवेशन सुरू होत आहे. शिंदे विधान परिषदेचा कार्यभार स्वीकारतील आणि विरोधक मत चोरी, ओबीसी आरक्षण आणि कर्जमाफी यासारख्या मुद्द्यांवर सरकारला घेरतील. उद्धव ठाकरे 11 डिसेंबर रोजी विधानसभेत प्रवेश करतील.सविस्तर वाचा.. 
 

पुणे एसीबीने एका सहकारी संस्थेच्या लिक्विडेटर आणि ऑडिटरला 8 कोटी रुपयांची लाच मागताना आणि ३० लाख रुपये स्वीकारताना रंगेहाथ अटक केली. लिलाव प्रक्रियेत शेअर सर्टिफिकेट आणि फेवर्सच्या बदल्यात ही लाच देण्यात आल्याचा आरोप आहे.


महाराष्ट्रातील नगरपरिषद आणि नगरपंचायत निवडणुकांच्या मतमोजणीला विलंब करण्याच्या मुंबई उच्च न्यायालयाच्या नागपूर खंडपीठाच्या निर्णयाला सर्वोच्च न्यायालयाने मान्यता दिली असून, निकाल 21डिसेंबरलाच लागणार असल्याचे स्पष्ट केले आहे. निवडणूक प्रक्रियेत हस्तक्षेप करण्यास सर्वोच्च न्यायालयाने नकार देत, या निर्णयाला आव्हान देणारी याचिका फेटाळली.सविस्तर वाचा.. 
 

पुणे एसीबीने एका सहकारी संस्थेच्या लिक्विडेटर आणि ऑडिटरला 8 कोटी रुपयांची लाच मागताना आणि 30 लाख रुपये स्वीकारताना रंगेहाथ अटक केली. लिलाव प्रक्रियेत शेअर सर्टिफिकेट आणि फेवर्सच्या बदल्यात ही लाच देण्यात आल्याचा आरोप आहे.सविस्तर वाचा..

काम मिळवून देण्याचे आमिष दाखवून फेमिली कोर्टाच्या आवारात एका विवाहित महिलेवर दोघांनी लैंगिक अत्याचार केल्याची धक्कादायक घटना घडली आहे. या प्रकरणी पीडितेने दोघांविरुद्ध 5 डिसेंबर 2025 रोजी ठाणे नगर पोलिसात तक्रार दाखल केली आहे. पोलिसांनी एका संशयित आरोपीला अटक केली आहे. तर दुसरा आरोपी फरार असून पोलीस त्याचा शोध घेत आहे. 

ठाणे न्यायालयाने एका आरएसएस कार्यकर्त्याने दाखल केलेल्या मानहानीच्या खटल्याची सुनावणी 20 डिसेंबरपर्यंत पुढे ढकलली आहे. प्रमुख साक्षीदार उपलब्ध नसल्याने हा निर्णय घेण्यात आला

काम मिळवून देण्याचे आमिष दाखवून फेमिली कोर्टाच्या आवारात एका विवाहित महिलेवर दोघांनी लैंगिक अत्याचार केल्याची धक्कादायक घटना घडली आहे. या प्रकरणी पीडितेने दोघांविरुद्ध 5 डिसेंबर 2025 रोजी ठाणे नगर पोलिसात तक्रार दाखल केली आहे. पोलिसांनी एका संशयित आरोपीला अटक केली आहे. तर दुसरा आरोपी फरार असून पोलीस त्याचा शोध घेत आहे. सविस्तर वाचा.. 
 

ठाणे न्यायालयाने एका आरएसएस कार्यकर्त्याने दाखल केलेल्या मानहानीच्या खटल्याची सुनावणी 20 डिसेंबरपर्यंत पुढे ढकलली आहे. प्रमुख साक्षीदार उपलब्ध नसल्याने हा निर्णय घेण्यात आला. 

मनरेगा अंतर्गत, आता शेततळे आणि सिंचन विहिरींसाठी 5 लाख रुपयांपर्यंतचे अनुदान उपलब्ध असेल. 1 एकर शेती, अंतराचे निकष आणि अर्ज प्रक्रिया याबद्दल जाणून घ्या. शेतकऱ्यांसाठी हा एक मोठा दिलासा आहे.केंद्र सरकारने राज्यात मनरेगा अंतर्गत विहिरी, शेततळे आणि जमीन विकास यासारख्या वैयक्तिक कामांसाठी 2 लाख रुपयांची आर्थिक मर्यादा निश्चित केली होती

दौंड तालुक्यातील शेतकऱ्यांना मोठा दिलासा. सरकारने जनई-शिरसाई आणि पुरंदर सिंचन प्रकल्पांना मंजुरी दिली आहे. 430 कोटी रुपयांची प्रक्रिया पूर्ण झाली आहे; नवीन पाइपलाइनमुळे पाणीपुरवठा बळकट होईल.दौंड तालुक्यातील शेतकऱ्यांसाठी महत्त्वाच्या दोन जलसिंचन प्रकल्पांना सरकारने मंजुरी दिली आहे

ठाणे न्यायालयाने एका आरएसएस कार्यकर्त्याने दाखल केलेल्या मानहानीच्या खटल्याची सुनावणी 20 डिसेंबरपर्यंत पुढे ढकलली आहे. प्रमुख साक्षीदार उपलब्ध नसल्याने हा निर्णय घेण्यात आला. सविस्तर वाचा.. 
 

महाराष्ट्र विधानसभेचे हिवाळी अधिवेशन 8 ते 14 डिसेंबर दरम्यान नागपूरमध्ये होणार आहे. सर्वांना प्रश्न पडला आहे: मुंबई ही महाराष्ट्राची राजधानी आहे, मग हिवाळी अधिवेशन नागपूरमध्ये का आयोजित केले जाते? सविस्तर वाचा.. 
 

मनरेगा अंतर्गत, आता शेततळे आणि सिंचन विहिरींसाठी 5 लाख रुपयांपर्यंतचे अनुदान उपलब्ध असेल. 1 एकर शेती, अंतराचे निकष आणि अर्ज प्रक्रिया याबद्दल जाणून घ्या. शेतकऱ्यांसाठी हा एक मोठा दिलासा आहे. सविस्तर वाचा..
 

दौंड तालुक्यातील शेतकऱ्यांना मोठा दिलासा. सरकारने जनई-शिरसाई आणि पुरंदर सिंचन प्रकल्पांना मंजुरी दिली आहे. 430 कोटी रुपयांची प्रक्रिया पूर्ण झाली आहे; नवीन पाइपलाइनमुळे पाणीपुरवठा बळकट होईल. सविस्तर वाचा.. 
 

तुमसर येथील देवडी उड्डाणपुलावरील खड्ड्यांमुळे झालेल्या अपघातात आणखी एका तरुणाचा मृत्यू झाला आहे. आतापर्यंत चार जणांचा मृत्यू झाला आहे तर अनेक जण जखमी झाले आहेत, ज्यामुळे नागरिकांमध्ये तीव्र संताप व्यक्त होत आहे सविस्तर वाचा.. 

मलकापूरमध्ये एका अल्पवयीन विद्यार्थिनीवर बलात्कार केल्याप्रकरणी एका शिक्षकासह दोघांविरुद्ध POCSO आणि BNS कलमांखाली गंभीर गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. या आरोपात व्हिडिओ व्हायरल करण्याचाही समावेश आहे.सविस्तर वाचा.. 
 

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

मनरेगा अंतर्गत, आता शेततळे आणि सिंचन विहिरींसाठी 5 लाख रुपयांपर्यंतचे अनुदान मिळणार