नवी मुंबईत छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या पुतळ्याचे अनावरण केल्याबद्दल अमित ठाकरे यांच्यावर गुन्हा दाखल करण्यात आला होता. त्यांनी नोटीस स्वीकारण्यासाठी नेरुळ पोलीस ठाण्यात जाऊन पोलिसांच्या कारवाईचे राजकीय शक्तीप्रदर्शन असल्याचे म्हटले.
नवी मुंबईतील छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या पुतळ्याचे अनावरण परवानगीशिवाय केल्याबद्दल मनसे नेते अमित ठाकरे यांच्याविरुद्ध नेरुळ पोलीस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.
गुन्हा दाखल झाल्यानंतर, नेरुळ पोलिस त्याला नोटीस देण्यासाठी शिवतीर्थ येथे पोहोचले. तथापि, अमितने नोटीस नाकारली आणि तो फक्त पोलिस स्टेशनमध्येच ती स्वीकारेल असे सांगितले. रविवारी, तो नेरुळला गेला आणि मोठ्या प्रमाणात शक्तीप्रदर्शन करून त्याचा पहिला खटला साजरा केला.
अमित ठाकरे नवी मुंबईत येताच मनसे कार्यकर्त्यांनी त्यांचे जोरदार स्वागत केले. शिवाजी पुतळ्याला आदरांजली वाहिल्यानंतर, ठाकरे नेरुळ पोलीस ठाण्यात चालत गेले. नेरुळ पोलीस ठाण्यात पोहोचल्यानंतर त्यांनी नोटीस स्वीकारली.
यानंतर, अमित ठाकरे यांनी पत्रकार परिषद घेतली, त्यांनी सांगितले की ते शुक्रवारी येणार होते, परंतु पोलिसांनी त्यांना रविवारी येण्याची विनंती केली. शिवाजी महाराजांच्या पुतळ्याचे अनावरण केल्याबद्दल त्यांच्याविरुद्ध पहिला गुन्हा दाखल झाला हे भाग्यवान असल्याचे ठाकरे म्हणाले. किल्ले जतन करणे हे त्यांचे स्वप्न असल्याचे त्यांनी सांगितले. जगाने आपले किल्ले समजून घेतले पाहिजेत असे ते म्हणाले. किल्ले जतन करण्यासाठी मोहीम सुरू करणार असल्याचेही ठाकरे यांनी पत्रकार परिषदेत सांगितले.
अमित ठाकरे म्हणाले, "राज ठाकरे आणि मनसे कार्यकर्त्यांनी मला प्रोत्साहन दिल्यामुळे मी हे काम केले. भाजपच्या वॉशिंग मशीनमध्ये सर्व काही स्वच्छ होते असे ते पुढे म्हणाले."
दरम्यान, अमित ठाकरे यांनी 16 नोव्हेंबर रोजी शाखेचे उद्घाटन करण्यासाठी नवी मुंबईला भेट दिली.
यावेळी, नेरुळ येथील छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या पुतळ्याचे गेल्या अनेक महिन्यांपासून अनावरण झाले नव्हते.
महाराजांचा पुतळा कापडाने झाकलेला दिसताच अमित ठाकरे यांनी पुतळ्याचे अनावरण केले.
यावेळी पोलिस आणि मनसे कार्यकर्त्यांमध्ये काही काळ झटापट झाली.