नांदेडमध्ये मुसळधार पावसाचा ऑरेंज अलर्ट असल्याने शनिवारी सर्व शैक्षणिक संस्था बंद घोषित करण्यात आल्या. मुलांच्या सुरक्षिततेला लक्षात घेऊन प्रशासनाने हे पाऊल उचलले
नांदेड जिल्ह्यात मुसळधार पावसाची शक्यता लक्षात घेता प्रशासनाने शनिवारी सर्व शैक्षणिक संस्थांना सुट्टी जाहीर केली आहे. जिल्हाधिकारी आणि आपत्ती व्यवस्थापन प्राधिकरणाचे अध्यक्ष राहुल कार्डिले यांनी हा आदेश जारी केला.
त्यांनी सांगितले की, हा आदेश सर्वांना लागू असेल - अंगणवाडी, सरकारी आणि खाजगी प्राथमिक आणि माध्यमिक शाळा, जिल्हा परिषद आणि नगरपरिषद शाळा, अनुदानित आणि विनाअनुदानित संस्था, आश्रम शाळा, महाविद्यालये, खाजगी कोचिंग क्लासेस आणि व्यावसायिक प्रशिक्षण केंद्रे.
मुंबई प्रादेशिक हवामान केंद्राने जिल्ह्याच्या अनेक भागात मुसळधार पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे. सध्या सिंचन प्रकल्प पूर्ण क्षमतेने सुरू आहेत आणि प्रमुख नद्या धोक्याच्या पातळीपेक्षा वाहत आहेत. मुलांची सुरक्षितता सुनिश्चित करण्यासाठी आणि कोणत्याही अनुचित घटना टाळण्यासाठी प्रशासनाने हे पाऊल उचलले आहे.