Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
Saturday, 15 March 2025
webdunia

नाशिकमध्ये 31 मार्चपर्यंत 'महाराष्ट्र इको ग्लॅम्पिंग फेस्टिव्हल' आयोजित होणार, पर्यटन मंत्री शंभूराज देसाई यांची माहिती

Shambhuraj Desai
, शुक्रवार, 7 फेब्रुवारी 2025 (21:30 IST)
महाराष्ट्रात पहिल्यांदाच, पर्यटन विभागाने नाशिक जिल्ह्यातील गंगापूर येथे 31 मार्च 2025 पर्यंत महाराष्ट्र इको ग्लॅम्पिंग महोत्सवाचे आयोजन केले आहे. 2027 मध्ये नाशिक शहर आणि त्र्यंबकेश्वर येथे सिंहस्थ कुंभमेळा भरणार आहे. 
हा राष्ट्रीय स्तरावरील धार्मिक उत्सव असल्याने येथे मोठ्या संख्येने भाविक येतील. म्हणून, सर्व एजन्सींनी काळजीपूर्वक नियोजन करणे आवश्यक आहे. हा ग्लॅम्पिंग फेस्टिव्हल कुंभमेळ्याच्या तयारीचा एक भाग आहे. पर्यटन मंत्री शंभूराज देसाई यांनी सर्वांना यात सहभागी होण्याचे आवाहन केले आहे.
पर्यटन मंत्री देसाई म्हणाले की, नाशिक-त्र्यंबकेश्वर येथे 2027 मध्ये ऑगस्ट ते नोव्हेंबर दरम्यान होणाऱ्या सिंहस्थ कुंभमेळ्यात देशभरातील धार्मिक परंपरांचे दर्शन घडेल. या कुंभमेळ्याच्या पार्श्वभूमीवर, नाशिकमध्ये प्रायोगिक तत्वावर या उत्सवाची तयारी सुरू आहे. आगामी कुंभमेळा लक्षात घेऊन, मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांचा नाशिकमधील त्र्यंबकेश्वरला 'धार्मिक केंद्र' म्हणून विकसित करण्याचा मानस आहे. हे लक्षात घेऊन, पर्यटन संचालनालय तीर्थक्षेत्र पर्यटनाच्या माध्यमातून नाशिकला आधुनिक शहर बनवण्यासाठी जास्तीत जास्त प्रयत्न करेल.
या महोत्सवामुळे पर्यटकांना महाराष्ट्राच्या सांस्कृतिक कलांचा अनुभव घेण्याची आणि स्थानिक पाककृतींचा आस्वाद घेण्याची संधी मिळेल. विविध कार्यशाळांमधून राज्याचा समृद्ध वारसा समजून घेण्याची संधी देखील मिळेल. गोदावरी नदीच्या बॅकवॉटरमध्ये शेती करण्यापासून ते स्वादिष्ट अन्नाचा आस्वाद घेण्यापर्यंत विविध साहसी उपक्रमांचा अनुभव तुम्ही घेऊ शकता आणि नाशिकच्या खास वाइन उत्पादनाला भेट देऊ शकता.
 
या महोत्सवादरम्यान, पर्यटकांना आरामदायी, आलिशान निवासस्थानासह नैसर्गिक दृश्ये, वाहते पाणी आणि सूर्योदय यांचा आनंद घेता येईल. या महोत्सवादरम्यान शाश्वत पर्यटनाला प्रोत्साहन देण्यासाठी विविध उपक्रमांचे आयोजन करण्यात आले आहे, ज्यामध्ये विश्रांती पर्यटनाचा समावेश आहे.
Edited By - Priya Dixit  
 
 

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

उदय सामंत यांनी ठाकरे गटावर निशाणा साधला, म्हणाले- जनतेला खरी शिवसेना कळली आहे