Marathi Biodata Maker

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

मी मराठी बोलू की हिंदी...'पंतप्रधान मोदींनी उज्ज्वल निकम यांना फोनवर विचारले

Narendra Modi
, रविवार, 13 जुलै 2025 (16:52 IST)
देशातील प्रसिद्ध आणि ज्येष्ठ विशेष सरकारी वकील उज्ज्वल निकम यांना राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांनी राज्यसभेवर नामांकित केले आहे. यावेळी निकम म्हणाले की, हा त्यांच्यासाठी अभिमानाचा आणि सन्मानाचा क्षण आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी स्वतः त्यांना फोनवरून याबद्दल माहिती दिली, जी संभाषण मराठी भाषेत असल्याने अतिशय जवळून घडली.
उज्ज्वल निकम यांनी सांगितले की, पंतप्रधानांनी फोन केला तेव्हा त्यांनी विचारले की संभाषण हिंदीत असावे की मराठीत. यावर दोघेही हसले. त्यानंतर पंतप्रधानांनी मराठीत बोलताना त्यांना सांगितले की राष्ट्रपती त्यांना राज्यसभेची जबाबदारी देऊ इच्छितात. निकम यांनी लगेच होकार दिला आणि या सन्मानाबद्दल राष्ट्रपती, पंतप्रधान आणि पक्ष नेतृत्वाचे आभार मानले. त्यांनी आश्वासन दिले की ते त्यांच्या जबाबदाऱ्या पूर्ण प्रामाणिकपणाने आणि सचोटीने पार पाडतील.
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी X वर पोस्ट करून उज्ज्वल निकम यांचे अभिनंदन केले. त्यांनी X पोस्टवर लिहिले की, "श्री उज्ज्वल निकम यांचे कायदा आणि आपल्या संविधानाच्या क्षेत्राप्रती असलेले समर्पण अनुकरणीय आहे. ते केवळ एक यशस्वी वकील राहिले नाहीत तर महत्त्वाच्या प्रकरणांमध्ये न्याय देण्यातही अग्रणी राहिले आहेत."
लोकसभा निवडणुकीच्या प्रचारादरम्यान पंतप्रधान मोदींना भेटलो तेव्हा पंतप्रधानांनी त्यांच्यावर विश्वास व्यक्त केला होता, असे निकम म्हणाले. त्या भेटीनंतर राष्ट्रपतींकडून राज्यसभेवर नामांकन मिळणे ही त्यांच्यासाठी मोठी जबाबदारी आहे, असे ते म्हणाले. हा केवळ वैयक्तिक सन्मान नाही तर देशाच्या न्यायव्यवस्थेसाठी आणि कायदेशीर व्यवसायासाठी देखील एक सन्मान असल्याचे त्यांनी म्हटले.

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

अमरनाथ यात्रे दरम्यान मोठा अपघात, तीन बसची धडक 10 प्रवासी जखमी