गडचिरोली जिल्ह्याच्या शेवटच्या टोकाला असलेल्या आदिवासीबहुल कोरची तालुक्यात सागवान लाकडाची तस्करी अनेक वर्षांपासून सुरू आहे. सागवान तस्करांनी आतापर्यंत जंगल साफ केले आहे, कोट्यवधी रुपयांच्या मालाची तस्करी केली आहे. अशा परिस्थितीत, गेल्या काही दिवसांपासून वन विभागाचे पथक सागवान तस्करी करणाऱ्या टोळीला पकडण्याचा प्रयत्न करत होते. पण तस्करांच्या टोळ्यांनी वन विभागाला चकवा देणे सुरूच ठेवले.
गेल्या काही दिवसांपासून कोरची तहसीलच्या जंगलातून पुष्पा शैलीत सागवानाची तस्करी केली जात होती. दरम्यान, तहसीलच्या बेटकाठी जंगलात गस्त घालणाऱ्या वन विभागाच्या पथकाला सागवान तस्करीची गोपनीय माहिती मिळाली. त्यामुळे वन अधिकारी आणि कर्मचाऱ्यांनी रात्री 12वाजण्याच्या सुमारास सापळा रचून छापा टाकला.
कारवाईदरम्यान, ट्रॅक्टरमध्ये सागवान लाकडाचे लाकूड भरणारे चार तस्कर अंधाराचा फायदा घेऊन पळून गेले. पण वन विभागाला एका तस्कराला अटक करण्यात यश आले आहे. अटक केलेल्या सागवान तस्कराचे नाव सुरेश रामलाल होळी असे आहे, तो कुमकोट तहसीलचा रहिवासी आहे आणि त्याच्याविरुद्ध वन कायद्यांतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.
या कारवाईत 22 लाख रुपयांपेक्षा जास्त किमतीचा माल जप्त करण्यात आला आहे
बेटकाठी वनक्षेत्रात रात्रीच्या छाप्यादरम्यान सागवान तस्करीत सहभागी असलेल्या एका आरोपीला अटक करण्यात आली आहे. या प्रकरणातील इतर चार आरोपी पळून जाण्यात यशस्वी झाले असले तरी, वन विभाग अजूनही फरार आरोपींचा शोध घेत आहे. लवकरच त्यांना ही अटक केली जाईल.