rashifal-2026

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

उद्धव ठाकरे गटाचे नेते विलास शिंदे यांचा एकनाथ शिंदेंशी हातमिळवणी करत शिवसेनेत प्रवेश

Eknath Shinde
, सोमवार, 30 जून 2025 (10:03 IST)
काही काळापासून शिवसेना (ठाकरे गट) विरोधात नाराज असलेले माजी महानगर प्रमुख विलास शिंदे यांनी उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या उपस्थितीत शिंदे सेनेत प्रवेश केला. ते रविवारी, 29 जून रोजी सकाळी ठाण्याला रवाना झाले. विलास शिंदे पक्ष सोडण्यापूर्वीच, शुक्रवारी, 27 जून रोजी ठाकरे गटाने त्यांना महानगर प्रमुखपदावरून काढून टाकून मोठा धक्का दिला होता.
शहरातील मोठे नेते एकामागून एक पक्ष सोडत असल्याने शिवसेनेची (ठाकरे गटाची) अवस्था बिकट होत चालली आहे. तीन दिवसांपूर्वी विलास शिंदे यांनी त्यांच्या समर्थकांसह बैठक घेतली. त्यानंतर त्यांनी पुन्हा पक्षाप्रती नाराजी व्यक्त केली आणि 15 दिवस उलटूनही पक्षाने त्यांच्याकडे लक्ष दिले नसल्याचे सांगितले. यामुळेच रविवारी शिंदे आठ माजी नगरसेवकांसह शिंदे सेनेत सामील झाले.विलास शिंदे म्हणाले होते की, पक्षात त्यांना सतत बाजूला ठेवण्यात आले आहे. 
पक्षात येण्यापूर्वी विलास शिंदे म्हणाले की, आजपर्यंत माझ्यावर अन्याय झाला आहे. आम्ही निष्ठावंत आहोत, पण किती काळ निष्ठावंत राहणार आहोत? आम्ही बाळासाहेब ठाकरेंच्या विचारांची शिवसेना असलेल्या शिवसेनेत जात आहोत. आम्ही एकनाथ शिंदेंवर टीका केली होती. आम्हालाही तेच चित्र दाखवण्यात आले होते, म्हणून आम्हीही तसेच बोललो. पण जवळ आल्यावर कळते की ते वेगळेच व्यक्ती आहेत. ते दिवसरात्र काम करतात, जगात त्यांच्यासारखा नेता नाही.
दरम्यान, आज पक्षात प्रवेश करताना विलास शिंदे यांनी एकनाथ शिंदे यांना चांदीची तलवारही भेट दिली. यापूर्वी सुधाकर बडगुजर, माजी मंत्री बबन घोलप, माजी महापौर नयना घोलप आणि माजी महापौर अशोक मुर्तडक यांनी भाजपमध्ये प्रवेश केला आहे. आता विलास शिंदे देखील पक्ष सोडत आहेत, ज्यामुळे शिवसेनेला (ठाकरे गट) आणखी एक मोठा धक्का बसला आहे.
Edited By - Priya Dixit  

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

महायुती' नाही तर 'महाझूठी' सरकार असल्याचे म्हणत आदित्य ठाकरेंचा चहापान कार्यक्रमावर बहिष्कार टाकण्याचा निर्णय