rashifal-2026

सातपुडा नॅशनल पार्क बघण्यासाठी पावसाळ्यातच जाणे उत्तम, अनोखी दृश्ये मन जिंकतील

Webdunia
गुरूवार, 11 जुलै 2024 (06:02 IST)
जर तुम्ही पावसाळ्यात तुमच्या कुटुंबीयांसह आणि मित्रांसह भेट देण्याचा विचार करत असाल, तर तुमच्यासाठी सातपुडा नॅशनल पार्क हा सर्वोत्तम पर्याय असेल. पावसात फिरण्याचा एक वेगळाच आनंद असतो. जर तुम्हाला हिरवळ आणि प्राण्यांची आवड असेल तर तुमच्यासाठी राष्ट्रीय उद्यानापेक्षा चांगले काहीही असू शकत नाही. या हंगामात, राष्ट्रीय उद्यानातील प्राणी देखील त्यांच्या गुहेतून बाहेर पडतात आणि निसर्गाचा आनंद घेतात, त्यामुळे तुम्हाला ते पाहणे सोपे होईल. नॅशनल पार्कला भेट देण्यासाठी एप्रिल ते सप्टेंबर हा सर्वोत्तम काळ असला तरी पावसाळ्यात या उद्यानाचे सौंदर्य बघितले जाते. तिथे तुम्हाला वन्यजीवांचे असे अनोखे नजारे पाहायला मिळतील जे तुम्ही याआधी क्वचितच पाहिले असतील.सातपुडा नॅशनल पार्कमध्ये तुमच्यासाठी काय खास असेल ते जाणून घ्या.
 
चालण्याच्या सफारीचा आनंद घेऊ शकता
मध्य प्रदेशातील सातपुडा नॅशनल पार्क हे भारतातील एकमेव उद्यान आहे जिथे तुम्ही चालण्याच्या सफारीचा आनंद घेऊ शकता. फिरताना जंगलाचा आनंद लुटता येतो. जेव्हा तुम्ही पायी जंगलात फिराल तेव्हा अनेक प्रकारचे प्राणी सहज दिसतील. वॉकिंग सफारी करताना तुमचा उत्साहही खूप जास्त असतो. तथापि, सहलीसाठी सफारी जीप देखील उपलब्ध आहे, ज्यासाठी तुम्हाला प्री-बुकिंग करावे लागेल.
 
मोबाईल कॅम्प सुविधा
सातपुडा नॅशनल पार्कमध्ये येणाऱ्या पर्यटकांसाठी मोबाईल कॅम्पची सुविधाही उपलब्ध करून देण्यात आली आहे. हे एकमेव उद्यान आहे जेथे कॅम्पिंग शक्य आहे. फिरते शिबिर नदीच्या काठावर किंवा जंगलाच्या शिखरावर लावले जाते. हे वॉक-इन-टेंट कॅम्प बेड आणि बाथरूम तंबू समाविष्ट करण्यासाठी पुरेसे प्रशस्त आहेत. याची काळजी कॅम्प क्रू द्वारे घेतली जाते आणि तुम्हाला वैयक्तिक मार्गदर्शकाची सुविधा देखील दिली जाईल.
येथे 300 हून अधिक पक्षी आहेत
सातपुडा नॅशनल पार्कमध्ये तुम्हाला चित्ता, जंगली कुत्रा, अस्वल, कोल्हाळ आणि 300 हून अधिक स्थलांतरित पक्ष्यांसह अनेक प्रकारचे प्राणी पाहायला मिळतील. हे उद्यान सरपटणाऱ्या प्राण्यांचे घर आहे जिथे सरपटणाऱ्या प्राण्यांच्या 35 पेक्षा जास्त प्रजाती आढळतात.
 
एकाधिक साइट भेटींचा समावेश आहे
नॅशनल पार्क स्वतःच इतक्या मोठ्या भागात पसरलेले आहे की तुम्हाला चालताना कंटाळा येईल पण संपूर्ण उद्यानाला भेट देता येणार नाही. जरी नॅशनल पार्कच्या आजूबाजूला धूपगड शिखर, बी फॉल्स, डेनवा बॅकवॉटर आणि रॉक पेंटिंग्ज यांसारखी अनेक ठिकाणे पाहता येतात.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

धर्मेंद्र यांच्या मृत्युपत्रातून उघड झाले मोठे रहस्य: मुलांना वडिलोपार्जित संपत्तीचा वारसा मिळाला नाही

माधुरी दीक्षितच्या 'मिसेस देशपांडे' या शोचा ट्रेलर प्रदर्शित झाला

सिद्धांत चतुर्वेदी भारतीय चित्रपटसृष्टीतील दिग्गज व्ही. शांतारामची भूमिका साकारणार, पहिला लूक पोस्टर प्रदर्शित

बॉर्डर 2' मधील दिलजीत दोसांझचा पहिला लूक पोस्टर प्रदर्शित

श्रेयस अय्यर मराठी अभिनेत्रीच्या प्रेमात

सर्व पहा

नवीन

गायक मोहित चौहान स्टेजवर गाताना अचानक खाली कोसळला, लोक मदतीला धावले

एपिक सिनेमा आकार घेता आहे: तमन्ना भाटिया दूरदर्शी दिग्गज वी. शांताराम यांच्या भव्य बायोपिकचा भाग; पडद्यावर साकारतील ‘जयश्री’

प्रसिद्ध अभिनेत्याचा भीषण अपघात

प्रसिद्ध गुजराती अभिनेता श्रुहद गोस्वामी यांची 'क्यूंकि सास भी कभी बहू थी' मालिकेत खास एंट्री!

Rahat Fateh Ali Khan Birthday राहत फतेह अली खान यांनी त्यांच्या सुरांनी स्वतःचे वेगळे साम्राज्य निर्माण केले

पुढील लेख
Show comments