rashifal-2026

बीग बींने केले शिवाजी महाराजांना नमन

Webdunia
बुधवार, 19 फेब्रुवारी 2020 (11:59 IST)
छत्रपती शिवाजी महाराजांची जयंती 19 फेब्रुवारी रोजी मोठ्या उत्साहात साजरी केली जाते. महाराष्ट्राच्या या आराध्य दैवतांचे अभिवादन करुन त्यांच्या वीरतेची आठवण केली जाते. अशात बॉलिवूडचे महानायक अमिताभ बच्चन यांनी देखील ट्विटरवर शिवजयंतीच्या शुभेच्छा दिल्या आहेत. 
 
त्यांनी फारच सुंदर शब्दात आपल्या भावना शेअर करत म्हटले की 'छत्रपति शिवाजी महाराज', यह शब्द नहीं, मंत्र है। सदियों बाद भी उनसे प्रेरणा ही मिलती है। वह दुनिया के एक श्रेष्ठ योद्धा और आदर्श राजा थे। उनका स्मरण हमेशा प्रेरणादायी रहा है। छत्रपति शिवाजी महाराज जी जयंती शत् शत् नमन।
 
अर्थात 'छत्रपती शिवाजी महाराज हे फक्त शब्द नाहीत तर मंत्र आहे. अनेक शतकांनंतरही त्यांच्याकडून प्रेरणा मिळते. ते जगातील सर्वोत्तम लढवय्ये आणि आदर्श राजा होते. त्यांचा स्मरण नेहमी प्रेरणा प्रदान करणारे आहे. छत्रपती शिवाजी महाराजांना शत शत नमन.' 
 
अमिताभ बच्चन यांनी शिवाजी महाराजांचा फोटो शेअर करत हे ट्वीट केले आहे. ज्यावर हजारो लाइक्स, कमेंट्स आले आहेत.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

धर्मेंद्र यांच्या मृत्युपत्रातून उघड झाले मोठे रहस्य: मुलांना वडिलोपार्जित संपत्तीचा वारसा मिळाला नाही

माधुरी दीक्षितच्या 'मिसेस देशपांडे' या शोचा ट्रेलर प्रदर्शित झाला

सिद्धांत चतुर्वेदी भारतीय चित्रपटसृष्टीतील दिग्गज व्ही. शांतारामची भूमिका साकारणार, पहिला लूक पोस्टर प्रदर्शित

बॉर्डर 2' मधील दिलजीत दोसांझचा पहिला लूक पोस्टर प्रदर्शित

श्रेयस अय्यर मराठी अभिनेत्रीच्या प्रेमात

सर्व पहा

नवीन

गर्दीत आर्यन खानने केले असे अश्लील कृत्य, पोलिसात तक्रार दाखल

संगीत देवबाभळी फेम अभिनेत्री शुभांगी सदावर्ते पुन्हा विवाहबंधनात अडकली

सारा खानने सुनील लहरीचा मुलगा क्रिश पाठकसोबत हिंदू पद्धतीने केला दुसरा विवाह

'धडक २' साठी सिद्धांत चतुर्वेदीला पुरस्कार, अभिनेत्याने ऑनर किलिंग पीडित सक्षम ताटे यांना समर्पित केला

Christmas Destinations 2025 ख्रिसमस दरम्यान ही ठिकाणे खास बनतात; नक्कीच भेट द्या

पुढील लेख
Show comments