rashifal-2026

मुस्लिमांनी सानिया मिर्झाच्या स्कर्टची चिंता करणे थांबवावे- नसीरुद्दीन शाह

Webdunia
गुरूवार, 13 जून 2024 (08:08 IST)
लोकसभा निवडणुकीच्या निकालात एनडीएचा विजय आणि पंतप्रधान मोदींनी सलग तिसऱ्यांदा पंतप्रधानपदाची शपथ घेतल्यावर प्रसिद्ध बॉलिवूड कलाकारांनी आपली प्रतिक्रिया दिली आहे. प्रसारमाध्यमांशी बोलताना अभिनेता नसीरुद्दीन शाह म्हणाले की, मुस्लिम नेहमीच चुकीच्या गोष्टींवर लक्ष केंद्रित करतात. ते शिक्षणाऐवजी सानिया मिर्झाच्या स्कर्टच्या लांबीकडे लक्ष देतात. दोष मुस्लिमांचा आहे, त्यांनी आता तरी जागे व्हावे. मुस्लिमांच्या विरोधात बोलणारे पंतप्रधान मोदी हे पहिले नेते नाहीत. असे वातावरण पूर्वीपासूनच आहे.
 
पीएम मोदींना दोष देणे सोपे आहे
लोकसभा निवडणुकीच्या निकालानंतर नसीरुद्दीन शाह यांनी 'द वायर'ला मुलाखत दिली होती. यादरम्यान लोकसभा निवडणुकीत भाजपला बहुमत मिळाले नसताना गोष्टी कशा निश्चित कराव्यात याचा विचार आपण सर्वांनी केला पाहिजे, असे ते म्हणाले. देशात जे काही चुकीचे चालले आहे त्यासाठी मोदींना दोष देणे सोपे आहे, सत्य हे आहे की मोदी सत्तेवर येण्यापूर्वीच देशात बरेच काही चुकीचे होते. मोदींनी नुकतेच त्या चुकीच्या गोष्टींना पुन्हा स्पर्श केला आहे ज्या आधीच कुठेतरी पुरल्या होत्या.
 
मुस्लिमांनी नेहमीच चुकीच्या गोष्टींवर लक्ष केंद्रित केले
मुलाखतीदरम्यान नसीरुद्दीन यांनी मुस्लिम समाजाच्या चुकांवरही मोकळेपणाने भाष्य केले. ते म्हणाले की, सत्य हे आहे की मुस्लिमही शुद्ध नाहीत. मुस्लिमांनी नेहमीच चुकीच्या गोष्टींवर लक्ष केंद्रित केले. त्यांनी हिजाब, सानिया मिर्झाच्या स्कर्टच्या लांबीवर लक्ष केंद्रित केले तर त्यांनी शिक्षण आणि त्यांच्या समुदायाचे ज्ञान वाढवण्यावर लक्ष केंद्रित केले पाहिजे. जेव्हा आधुनिक गोष्टी शिकवायच्या होत्या तेव्हा त्यांना मदरशांमध्ये ढकलण्याचे काम केले जात होते. तो मुस्लिमांचा दोष आहे. पुरे झाले, मुस्लिमांनी आता तरी जागे व्हावे.
 
योगी आजही म्हणतात हिंदू आणि मुस्लिम एकत्र राहू शकत नाहीत
मुलाखतीदरम्यान शाह यांना पंतप्रधान मोदींच्या मुस्लीमविरोधी कमेंटबद्दल विचारण्यात आले तेव्हा ते म्हणाले की मोदी खूप हुशार आहेत, असे करणारे ते पहिले नेते नाहीत. तो नुकताच घटनास्थळी आला. मुस्लिम लीगला प्रतिसाद म्हणून 1915 मध्ये हिंदू महासभेची स्थापना झाली. मला दोन बंगाली लोकांची नावे आठवत नाहीत पण त्यांनी दोन राष्ट्र सिद्धांताची चर्चा सुरू केली. अनेक नेत्यांनी सुरू केलेली परंपरा मोदी पाळत आहेत. योगी आदित्यनाथ अजूनही म्हणतात की हिंदू आणि मुस्लिम एकत्र राहू शकत नाहीत.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

"धुरंधर" मधील अक्षय खन्नाच्या अभिनयाने अमिषा पटेल प्रभावित झाली, म्हणाली...

अक्षय खन्नाने लग्न का केले नाही? लग्नच करायचं नाही हे ठरवण्यामागील कारण आहे तरी काय?

एपिक सिनेमा आकार घेता आहे: तमन्ना भाटिया दूरदर्शी दिग्गज वी. शांताराम यांच्या भव्य बायोपिकचा भाग; पडद्यावर साकारतील ‘जयश्री’

प्रसिद्ध गुजराती अभिनेता श्रुहद गोस्वामी यांची 'क्यूंकि सास भी कभी बहू थी' मालिकेत खास एंट्री!

अभिनेत्री अपहरण आणि लैंगिक अत्याचार प्रकरणातून मल्याळम सुपरस्टार दिलीपची निर्दोष मुक्तता

सर्व पहा

नवीन

व्यक्तिमत्व आणि प्रसिद्धीच्या अधिकारांच्या संरक्षणासाठी सलमान खानने दिल्ली उच्च न्यायालयात धाव घेतली

प्रेम चोप्रा या धोकादायक आजाराशी झुंजत आहे, जावयाने खुलासा केला

शाहरुख किंवा सलमान नाही, तर हा बॉलीवूड खान २०२५ मध्ये गुगलवर सर्वाधिक सर्च करण्यात आला सेलिब्रेटी

विशाल ददलानी यांनी संसदेत "वंदे मातरम्" वर झालेल्या १० तासांच्या चर्चेवर टीका केली

"धुरंधर" मधील अक्षय खन्नाच्या अभिनयाने अमिषा पटेल प्रभावित झाली, म्हणाली...

पुढील लेख
Show comments