Marathi Biodata Maker

कोरोना रोखण्यासाठी राज्य सरकार 'या' गोळ्या खरेदी करणार

Webdunia
शुक्रवार, 26 जून 2020 (16:26 IST)
कोरोनाला रोखण्यासाठी राज्य सरकार Favipiravir Tablets (फेविकोविड २००) आणि Remdesivir (रेमडेसीवीर) ही औषधे मोठ्या प्रमाणात खरेदी करणार आहे. राज्याचे आरोग्य मंत्री राजशे टोपे यांनी सांगितले की, कोविड-१९ रुग्णांच्यावर उपचार करण्यासाठी ही औषधे खरेदी करण्यात येणार आहेत. 
 
 राजेश टोपे यांनी माध्यमांना सांगितले की, कोविड -१९च्या रूग्णांवर उपचार करण्यासाठी आम्हाला फेविपिराविर आणि रेमडेसीवीर आणि इतर आवश्यक औषधे मोठ्या प्रमाणात खरेदी कराव्या लागतील. ही औषधे महाग आहेत, म्हणूनच राज्य सरकारने ती खरेदी करण्याचा निर्णय घेतला आहे.
 
कोरोना रुग्णांवरील उपचारासाठी रेमडेसीवीर, फेविपिरावीर, टॅझीलोझुमा ही औषधे उपलब्ध होण्यासाठी राज्य शासनाने सातत्याने केंद्र शासनाकडे पाठपुरावा केला आणि औषध नियंत्रण प्राधिकरणाकडे मागणी केली. त्यानुसार आता राज्यात जून महिन्याच्या अखेरीस ही औषधे प्रत्येक जिल्ह्यात उपलब्ध होतील, असे ते म्हणाले.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

दत्तात्रेय सिद्ध इंद्रजाल मंत्र: वश मंत्र साधना, मनाची प्रत्येक इच्छा पूर्ण करण्यासाठी मंत्र पाठ करण्याची पद्धत

श्री दत्तात्रेय वज्र कवचम स्तोत्रम् पठण केल्याने सर्व संकट नाहीसे होतात, कष्टांपासून मु्क्ती मिळते

दररोज 1 चमचा मध खाल्ल्याने हे आजार दूर राहतात, हिवाळ्यात मध खाण्याचे फायदे जाणून घ्या

दहावी उत्तीर्ण तरुणांसाठी 25,000हून अधिक एसएससी कॉन्स्टेबल भरती 2025

स्किनकेअर खरेदी करताना, हे आवश्यक घटक नक्की तपासा

सर्व पहा

नवीन

युरोप चुकीच्या दिशेने जात असल्याचे डोनाल्ड ट्रम्प यांचे विधान

राज्यात पुढील 48 तास राज्यात थंडीचा कडाका आणखी वाढणार, अलर्ट जारी

हिवाळी अधिवेशनात साताऱ्यातील फलटणच्या महिला डॉक्टर आत्महत्येचा मुद्द्यावर मुख्यमंत्र्यांनी माहिती दिली

LIVE: राज्यात पुढील 48 तास राज्यात थंडीचा कडाका आणखी वाढणार

डॉ. बाबा आढाव यांच्या पार्थिवावर शासकीय इतमामात अंत्यसंस्कार होणार राज्य शासनाचा निर्णय

पुढील लेख
Show comments