Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

IND vs PAK: विश्वचषकात भारताचा पाकिस्तानवर सलग आठवा विजय, सात गडी राखून पाकिस्तानचा पराभव

Webdunia
शनिवार, 14 ऑक्टोबर 2023 (20:13 IST)
IND vs PAK:  विश्वचषकाच्या 12 व्या सामन्यात भारताने पाकिस्तानचा सात गडी राखून पराभव केला. भारताने या स्पर्धेत सलग तिसरा विजय मिळवला आहे. आता त्याने आपल्या कट्टर प्रतिस्पर्ध्यांचा ऑस्ट्रेलिया आणि अफगाणिस्तानविरुद्ध पराभव केला. त्याचे आता तीन सामन्यांत सहा गुण झाले आहेत. टीम इंडियाचा पुढचा सामना 19 ऑक्टोबरला पुण्यात बांगलादेशशी होणार आहे. त्याचबरोबर पाकिस्तानचा संघ 20 तारखेला बंगळुरूमध्ये ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध खेळणार आहे.
 
अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर भारताचा कर्णधार रोहित शर्माने नाणेफेक जिंकून गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. पाकिस्तानचा संघ 42.5 षटकांत 191 धावांवर गारद झाला. प्रत्युत्तरात भारताने 30.3 षटकांत 3 गडी गमावत 192 धावा करून सामना जिंकला. टीम इंडियाने विश्वचषकाच्या इतिहासात पाकिस्तानविरुद्धची विजयी मालिका सुरू ठेवली आहे. त्याचा हा आठवा विजय आहे. आता या स्पर्धेत भारताचा त्याच्याविरुद्ध पराभव झालेला नाही.
 
192 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करण्यासाठी आलेल्या भारतीय संघाची सुरुवात चांगली झाली नाही. डेंग्यूमधून बरा झालेला शुभमन गिल 11 चेंडूत 16 धावा करून बाद झाला. त्याने आपल्या खेळीत चार चौकार मारले. शाहीन आफ्रिदीने त्याला शादाब खानकरवी झेलबाद केले.
 
बाबरने 58 चेंडूत 50 तर रिझवानने 69 चेंडूत 49 धावा केल्या. पाकिस्तानच्या कर्णधाराला बाद करून सिराजने ही भागीदारी मोडली. बाबर आऊट होताच संपूर्ण नरेंद्र मोदी स्टेडियम आनंदाने उसळल्यासारखे झाले. एक लाख प्रेक्षकांच्या टाळ्यांच्या कडकडाटाने आकाश दुमदुमले. रिझवानला बुमराहने ऑफ कटरवर बाद केले. पाकिस्तानचे सलामीवीर अब्दुल्ला शफीक (20) आणि इमामुल हक (36) यांनी चांगली सुरुवात केली. सिराजने शफीकला एलबीविंग करून भारताला पहिले यश मिळवून दिले. तिसरा गोलंदाज म्हणून आलेल्या हार्दिक पांड्याने काही चौकार मारले पण त्याने इमामला पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले. 
 




Edited by - Priya Dixit 
 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

कथा बायजाबाईंची

Death Line on Hand: हाताच्या रेषांवरून मृत्यू कधी आणि कसा होईल हे जाणून घ्या, हस्तरेषाशास्त्र काय म्हणते ते जाणून घ्या

ऊँ म्हणा आणि ही वस्तू तुमच्या पर्समध्ये ठेवा, तुमचे घर पैशांनी भरून जाईल

लॉन्ग डिस्टेंस रिलेशनशिपला मजेदार बनवण्यासाठी हे 5 टिप्स अवलंबवा

सकाळी रिकाम्या पोटी कडुलिंबाची पाने खाल्ल्याने होतात हे 5 आश्चर्यकारक आरोग्य फायदे

सर्व पहा

नवीन

जसप्रीत बुमराह आणि मंधाना यांना सर्वोत्कृष्ट क्रिकेटपटूचा पुरस्कार,सचिन तेंडुलकर सन्मानित

यष्टीरक्षक फलंदाज ऋद्धिमान साहाने क्रिकेटच्या सर्व फॉर्मेट मधून निवृत्ति घेतली

भारताने चौथ्या T20 मध्ये 15 धावांनी विजय मिळवला

सचिन तेंडुलकर यांना मिळणार जीवनगौरव पुरस्कार

Women's U-19 T20 WC: भारतीय महिला अंडर-19 संघा कडून उपांत्य फेरीत इंग्लंडचा नऊ गडी राखून पराभव

पुढील लेख
Show comments