rashifal-2026

Mango Shake recipe : पौष्टिक आंब्याचा रस कसा बनवायचा जाणून घ्या

Webdunia
रविवार, 28 मे 2023 (14:34 IST)
पिकलेला आंबा अतिशय पौष्टिक असतो. यामध्ये प्रथिने, जीवनसत्त्वे, खनिजे, कार्बोहायड्रेट्स आणि शर्करा मुबलक प्रमाणात आढळतात. उन्हाळ्याच्या दिवसात ते आपल्याला टेस्टसोबतच पुरेसे पोषण देते. हृदय आणि मनाला तजेला देणारा हा आंब्याचा रस कसा बनवायचा चला साहित्य आणि कृती जाणून घेऊया-
 
साहित्य:  
500 ग्रॅम पिकलेले आंबे, 500 लिटर दूध, 1/2 वाटी मिश्रित काजू (काजू, बदाम, पिस्ता), 1 टीस्पून वेलची पावडर,बेदाणे, साखर चवीनुसार.
 
कृती- 
पौष्टिकतेने समृद्ध आंब्याचा रस किंवा मँगो शेक बनवण्यासाठी प्रथम ड्राय फ्रूट्स 2-3 तास ​​पाण्यात भिजत ठेवा.
नंतर त्यांची साले काढून मिक्सीमध्ये बारीक कराआंब्याच्या रसात दूध, साखर घालून शेक तयार करा आणि बेदाणे आणि वेलची पूड घालून चांगले मिसळा. काही वेळ फ्रीजमध्ये ठेवून थंड करा. मग या पौष्टिकतेने समृद्ध आंब्याच्या रसाचा आनंद घ्या. 
 
Edited by - Priya Dixit 
 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

दत्तात्रेय सिद्ध इंद्रजाल मंत्र: वश मंत्र साधना, मनाची प्रत्येक इच्छा पूर्ण करण्यासाठी मंत्र पाठ करण्याची पद्धत

श्री दत्तात्रेय वज्र कवचम स्तोत्रम् पठण केल्याने सर्व संकट नाहीसे होतात, कष्टांपासून मु्क्ती मिळते

दररोज 1 चमचा मध खाल्ल्याने हे आजार दूर राहतात, हिवाळ्यात मध खाण्याचे फायदे जाणून घ्या

दहावी उत्तीर्ण तरुणांसाठी 25,000हून अधिक एसएससी कॉन्स्टेबल भरती 2025

स्किनकेअर खरेदी करताना, हे आवश्यक घटक नक्की तपासा

सर्व पहा

नवीन

अजब गावाची गजब परंपरा, वर सजला वधू प्रमाणे तर वधूने घातला वराचा पोशाख; यामागील रहस्य काय आहे?

तुमचा पण साबण लवकर वितळतो का? या सोप्या टिप्स वापरून पहा

कोणत्या 6 लोकांनी जिरे खाऊ नये? फायद्यांऐवजी गंभीर नुकसान करेल; तुम्ही ही चूक करु नका

दत्त जयंती विशेष नैवेद्य पाककृती घेवड्याची भाजी आणि गव्हाच्या पिठाचा शिरा

Dr. Rajendra Prasad Jayanti डॉ. राजेंद्र प्रसाद जयंती

पुढील लेख
Show comments