Dharma Sangrah

चाणक्य नीती: सहा गोष्टी, आपल्या माहीत असाव्या...

Webdunia
* मला अशी संपत्ती नको ज्यासाठी कठोर यातना सहन कराव्या लागे, किंवा सद्गुणाचा त्याग करावा लागे किंवा शत्रूची खुशामत करावी लागे.
* काटे आणि दृष्ट लोकांपासून वाचण्यासाठी दोन उपाय आहेत. पायात जोडे घाला आणि त्यांना लाज वाटायला इतकं भाग पाडा की समोराचा डोकं उंच करण्याची हिंमत न करता आपल्यापासून दूर राहील.
 
* अस्वच्छ कपडे परिधान करणारे, स्वच्छ दात नसणारे, खूप खाणारे, कठोर शब्द बोलणारे, सूर्योदयानंतर उठणारे, असे लोकांचे व्यक्तित्व कितीही महान का नसो, लक्ष्मीची त्यांच्यावर कृपा होत नसते.

* एका व्यक्तीला चारी वेद आणि सर्व धर्म शास्त्रांचे ज्ञान आहे. परंतू जर त्याला आपल्या आत्म्याची अनुभूती झाली नाही तर तो त्या चमच्याप्रमाणे आहे, ज्याने अनेक पक्वान्न हालवले परंतू कसला ही स्वाद घेतला नाही. 
 
* जे घडलं ते घडून गेलं. आपल्या हातून एखादे चुकीचे काम झाले तरी त्याची काळजी सोडून वर्तमान प्रामाणिकपणे जगून भविष्य सावरले पाहिजे.
 
* साप विषारी नसला तरी त्याने फोफावणे सोडू नये. तसेच कमजोर व्यक्तीने नेहमी आपल्या कमजोरीचे प्रदर्शन करू नये.
सर्व पहा

नवीन

Akkalkot Swami Samarth Punyatithi 2026 Messages in Marahti श्री स्वामी समर्थ महाराज पुण्यतिथी निमित्त स्वामीं चरणी कोटी कोटी वंदन

देवी कुब्जिका जयंती: तांत्रिक साधना आणि वक्रेश्वरीच्या महिमेचा भव्य उत्सव

Budh Pradosh 2026 Vrat Katha बुध प्रदोष व्रत कथा वाचल्याने घरात सुख-शांती नांदते, अडथळे दूर होतात

अक्कलकोट श्री स्वामी समर्थ पुण्यतिथी

प्रदोष स्तोत्रम Pradosha Stotram

सर्व पहा

नक्की वाचा

स्वर्ग आणि नरक खरंच असतात का? जाणून घ्या सत्य

Wheat Storage Tips: अशा प्रकारे साठवा गहू; वर्षभर सुरक्षित राहील एकही कीड लागणार नाही

What is Box Breathing फक्त ४ सेकंदात मिळवा मानसिक शांती: जाणून घ्या बॉक्स ब्रीदिंगची जादू

एप्रिल ते जूनच्या सुट्ट्यांमध्ये भारतातील या अद्भुत सणांना आवर्जून भेट द्या; ज्यामुळे तुमची सहल अविस्मरणीय ठरेल

Salt vastu remedies घरात लोक सतत आजारी पडत असतील तर एकदा हे नक्की करुन बघा

पुढील लेख
Show comments