Dharma Sangrah

ईव्हीएम AI द्वारे हॅक होऊ शकतात इलॉन मस्कचा इशारा

Webdunia
रविवार, 16 जून 2024 (11:01 IST)
जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्तींपैकी एक इलॉन मस्क सध्या चर्चेत आहे.आता मस्क यांनी अमेरिकेत अध्यक्षीय निवडणुकीपूर्वीच इलेक्ट्रॉनिक व्होटिंग मशीनवर (ईव्हीएम) प्रश्न उपस्थित केले आहेत. असा धक्कादायक दावा त्यांनी शनिवारी केला. ईव्हीएम AI द्वारे हॅक होऊ शकतात आणि ते दूर केले पाहिजेत, असे त्यांनी सांगितले.त्यांनी अमेरिकन निवडणुकांमधून ईव्हीएम काढून टाकण्याची मागणी केली.
 
टेस्लाचे सीईओ एलोन मस्क यांनी हे विधान अमेरिकेच्या अध्यक्षपदाचे स्वतंत्र उमेदवार रॉबर्ट एफ. केनेडी जूनियरच्या पोस्टला प्रतिसाद देत आहे.
 
अमेरिकेचे अध्यक्षपदाचे उमेदवार केनेडी ज्युनियर यांनी असोसिएटेड प्रेसचा हवाला देत ट्विटरवर पोस्ट केली. त्यात त्यांनी म्हटले आहे की, 'प्वेर्तो रिकोच्या प्राथमिक निवडणुकीत इलेक्ट्रॉनिक मतदान यंत्रांशी संबंधित शेकडो मतदानातील अनियमितता नोंदवण्यात आली आहे. सुदैवाने पेपर ट्रेल होता, त्यामुळे समस्या ओळखण्यात आली आणि मतांची संख्या दुरुस्त करण्यात आली. ज्या भागात पेपर ट्रेल नाही तिथे काय होते याची कल्पना करा
 
ट्विटरवर केनेडी जूनियरच्या पोस्टला प्रतिसाद देताना एलोन मस्क म्हणाले, 'आपण इलेक्ट्रॉनिक मतदान यंत्रे काढून टाकली पाहिजेत. मानव किंवा AI द्वारे हॅक होण्याचा धोका, जरी लहान असला तरी, अजूनही खूप जास्त आहे.'
 
इलेक्ट्रॉनिक मतदान यंत्रे ही एक प्रकारची इलेक्ट्रॉनिक उपकरणे आहेत जी निवडणुकीत मतांची नोंद करण्यासाठी आणि मोजण्यासाठी वापरली जातात. मतदान प्रक्रिया सोपी, जलद आणि विश्वासार्ह करणे हा या यंत्रांचा मुख्य उद्देश आहे. भारतात, लोकसभा, विधानसभा आणि पंचायत निवडणुका अशा विविध प्रकारच्या निवडणुकांमध्ये ईव्हीएमचा वापर केला जातो.

Edited by - Priya Dixit 
 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

भिकाऱ्याने दान विकून दारू पिल्यास दात्याला दोष लागतो का?, प्रेमानंद महाराज काय म्हणाले जाणून घ्या

Christmas 2025 Essay in Marahti नाताळ निबंध मराठी

सुंदर त्वचेसाठी तांदळाचे पीठ अशा प्रकारे वापरा, पद्धत जाणून घ्या

हिवाळ्यात ब्रोकोली खाणे अत्यंत फायदेशीर आहे आरोग्य फायदे जाणून घ्या

जोडीदार भावनिक छळ तर नाही करत आहे, अशा प्रकारे ओळखा

सर्व पहा

नवीन

सरकारचा मोठा निर्णय मनरेगाचे नाव बदलून 'पूज्य बापू ग्रामीण रोजगार योजना' केले

महाराष्ट्रात लाडकी बहीण योजनेअंतर्गत ₹165 कोटींचा घोटाळा, सरकारी कर्मचाऱ्यांकडून वसुली सुरू

वैभव सूर्यवंशीच्या शानदार फलंदाजीमुळे भारताने 19 वर्षांखालील आशिया कपच्या पहिल्या सामन्यात युएईला हरवले

अर्शदीपने भारतीय गोलंदाज म्हणून 7 वाईडसह सर्वात लांब षटक टाकले

आशियातील सर्वात मोठे जीसीसी मुंबईत बांधले जाणार, ब्रुकफील्ड 1 अब्ज डॉलर्सची गुंतवणूक करणार

पुढील लेख
Show comments