Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

Monkeypox: जगभरात मंकीपॉक्सची 14000 प्रकरणे, आफ्रिकेत पाच लोकांचा मृत्यू

Webdunia
शुक्रवार, 22 जुलै 2022 (16:04 IST)
जागतिक आरोग्य संघटनेने (WHO) जगभरात मंकीपॉक्सच्या 14,000  प्रकरणांची पुष्टी केली आहे. त्याचबरोबर आफ्रिकेत मंकीपॉक्समुळे पाच जणांचा मृत्यू झाला आहे. डब्ल्यूएचओचे महासचिव टेड्रोस अधानोम घेब्रेयसस यांनी ही माहिती दिली.
 
 डब्ल्यूएचओने म्हटले आहे की, सर्व मृत्यू आफ्रिकेत झाले आहेत आणि हाच प्रदेश आहे जिथे मांकीपॉक्सचा प्रादुर्भाव ऐतिहासिकदृष्ट्या आढळून आला आहे. गुरुवारी, WHO एका समितीची दुसरी बैठक बोलावेल जी उद्रेक हा आंतरराष्ट्रीय चिंतेचा विषय आहे की नाही हे ठरवेल
 
15 जुलै रोजी WHO ने जगभरात मंकीपॉक्स संसर्गाच्या 11634 प्रकरणांची पुष्टी केली. गुरुवारी हा आकडा 14 हजारांवर पोहोचला आहे. अशाप्रकारे चार दिवसांत संसर्गाचे सुमारे अडीच हजार रुग्ण आढळले आहेत. खरं तर, आत्तापर्यंत अमेरिका, कॅनडामध्ये मंकीपॉक्स संसर्गाची सर्वाधिक प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत. त्याच वेळी, मंकीपॉक्सचा संसर्ग जगातील 75 हून अधिक देशांमध्ये आतापर्यंत आढळून आला आहे.
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Gajanan Maharaj Prakatdin 2025 गजानन महाराज यांच्याबद्दल संपूर्ण माहिती

श्री गजानन महाराज बावन्नी

Mandir Vastu : या वस्तू देवघरात ठेवल्याने भांडण होतात

छत्रपती शिवाजी महाराजांनी ८ वेळा लग्न का केले? त्यांच्या पत्नींशी संबंधित या गोष्टी तुम्हाला माहिती आहेत का?

बेरी स्वच्छ करण्यासाठी या सोप्या ट्रिक अवलंबवा

सर्व पहा

नवीन

मुख्य निवडणूक आयुक्तांबाबत पंतप्रधान कार्यालयात झाली बैठक, राहुल गांधीची उपस्थित, काँग्रेसने दिली ही सूचना

LIVE: "आम्ही दोघे, आमचे दोघे ठाकरेंची परिस्थिती अशीच राहील"-बावनकुळे

फडणवीसांनी शिंदेच्या आमदारांची वाय सुरक्षा काढून घेतली, शिंदे यांनी बैठक बोलावली, नाराज आमदार शिवसेना सोडतील का?

अभियांत्रिकी महाविद्यालयाच्या वसतिगृहात नेपाळी विद्यार्थिनीचा मृतदेह आढळला

नाशिकमध्ये ट्रक क्रेनला धडकल्याने २ जणांचा मृत्यू, ४ जण जखमी

पुढील लेख