Festival Posters

श्रीलंकेत आणीबाणी जाहीर

Webdunia
शनिवार, 2 एप्रिल 2022 (09:56 IST)
श्रीलंकेचे राष्ट्रपती गोटाबाया राजपक्षे यांनी देशात आणीबाणीची स्थिती जाहीर केली असून, सुरक्षा दलांना संशयितांना तात्काळ अटक करण्याचा आणि ताब्यात घेण्याचा अधिकार दिला आहे.
 
राजधानीत शेकडो निदर्शक जमल्यानंतर राजपक्षे यांनी सार्वजनिक आणीबाणी जाहीर करणारे राजपत्र जारी केले आणि त्यांच्यापैकी अनेकांनी सरकारच्या आर्थिक धोरणांच्या खराब व्यवस्थापनाचा निषेध करण्यासाठी राष्ट्रपतींच्या निवासस्थानावर हल्ला करण्याचा प्रयत्न केला.
 
राष्ट्रपती म्हणाले की श्रीलंकेत सार्वजनिक आणीबाणी लागू करण्यात आली आहे, ज्यासाठी कठोर कायद्यांची अंमलबजावणी आवश्यक आहे.
 
एका निवेदनानुसार, देशातील प्रचलित परिस्थिती आणि सार्वजनिक सुरक्षेच्या हितासाठी सार्वजनिक सुव्यवस्थेचे संरक्षण आणि समुदायाच्या जीवनासाठी आवश्यक असलेल्या पुरवठा आणि सेवांची देखभाल लक्षात घेऊन हे राजपत्र जारी करण्यात आले आहे.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Shree Mangeshi Rathyatra Goa 2026 श्री मंगेशी रथयात्रा गोवा बद्दल संपूर्ण माहिती

संत तुकाराम महाराजांचे ५ अभंग जे तुमचे जीवन बदलू शकतात

Essay on Corruption: भ्रष्टाचार: देशाच्या प्रगतीतील मोठा अडथळा

Weight Loss Recipe वजन कमी करायचे आहे? नाश्त्याला बनवा कमी तेलातले बाजरीचे अप्पे

नवर्‍याला 'अहो' म्हणण्यामागे दडलंय तरी काय? मराठी संस्कृतीतील त्यामागचे खास कारण माहित आहे का!

सर्व पहा

नवीन

लिफ्टमध्ये भयानक स्फोट, मुंबईतील घटना, एक थरारक व्हिडिओ समोर आला

LIVE: महाराष्ट्र शिक्षक पात्रता परीक्षेचा निकाल जाहीर

राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या विलीनीकरणावर शरद पवारांचे मोठे विधान

विश्वविजेता गुकेश नॉर्वे बुद्धिबळात खेळणार, कार्लसनसह अनेक स्टार खेळाडूही सहभाग

नेपाळ-तुर्की विमानाची कोलकातामध्ये आपत्कालीन लँडिंग, सर्व 236 प्रवासी सुरक्षित

पुढील लेख
Show comments