Marathi Biodata Maker

कोलकत्ताची बॅंगलोरवर जबरदस्त मात

Webdunia
शुक्रवार, 7 एप्रिल 2023 (00:08 IST)
वरुण चक्रवर्ती (15 धावांत चार विकेट) आणि सुयश शर्मा (30 धावांत तीन विकेट) यांच्या जोरावर कोलकाता नाईट रायडर्सने गुरुवारी स्टार्सने जडलेल्या रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचा 81 धावांनी पराभव करून इंडियन प्रीमियर लीग जिंकली. प्रथम फलंदाजी करताना कोलकाता नाइट रायडर्सने 204 धावा केल्या. ईडन गार्डन्स मैदानावर 20 षटकात 7 विकेट्सवर धावा केल्या, त्याला प्रत्युत्तरात रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचा संपूर्ण संघ 17.4 षटकात 123 धावा करून पॅव्हेलियनमध्ये परतला.
 
 सलामीवीर रहमानउल्ला गुरबाज (57) नंतर मधल्या फळीतील रिंकू सिंग (46) आणि शार्दुल ठाकूर (68) यांनी तुफानी फलंदाजीचे प्रदर्शन करत कोलकाताची धावसंख्या 200 धावांच्या पुढे नेत आव्हानवीरांसमोर तगडे आव्हान उभे केले. शार्दुलने अवघ्या 29 चेंडूंत नऊ चौकार आणि तीन षटकारांसह अर्धशतक झळकावले, तर दुसऱ्या टोकाला रिंकूने त्याची पूर्ण साथ देत 33 चेंडूंत दोन चौकार आणि तीन षटकार ठोकले. तत्पूर्वी, गुरबाजने सहा चौकार आणि तीन षटकारांसह धडाकेबाज सुरुवात करून बंगळुरूच्या गोलंदाजांना आश्चर्याचा धक्का दिला. कोलकाताकडून डेव्हिड विली आणि करण शर्माने प्रत्येकी दोन बळी घेतले.
 
विजयासाठी 205 धावांच्या आव्हानाचा पाठलाग करताना चॅलेंजर्सला पहिला धक्का विराट कोहलीच्या (21) रूपाने डावाच्या पाचव्या षटकात सुनील नरेनच्या गोलंदाजीवर बसला. त्यावेळी संघाची धावसंख्या 44 धावा होती. पुढच्याच षटकात फाफ डू प्लेसिस (23) लेगस्पिनर वरुण चक्रवर्तीचा बळी ठरला. दोन्ही सलामीवीर बाद झाल्यानंतर मधली फळी ढासळली आणि एकापाठोपाठ विकेट पडू लागल्या. बेंगळुरूचे सहा फलंदाज आपली वैयक्तिक धावसंख्या दुहेरी अंकात नेण्यात अपयशी ठरले, परिणामी संघाचा लाजिरवाणा पराभव झाला.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Shiv Jayanti 2026 Slogan in Marathi छत्रपती शिवाजी महाराज घोषवाक्य मराठी

Royal Baby Names मुलींसाठी छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या नावावरून प्रेरित आधुनिक आणि अर्थपूर्ण नावे

Ramadan 2026 रमजान मध्ये कधीपासून? तारखा, महत्त्व आणि रोजाचे नियम जाणून घ्या

Mangal gochar 2026: कुंभ राशीत मंगळाचा प्रवेश, या राशींचे उजळणार नशीब; तुमच्या राशीवर काय होणार परिणाम?

किडनीच्या रुग्णांनी या भाज्याचे सेवन करू नये, समस्या वाढेल

सर्व पहा

नवीन

सुनील गावस्कर आणि कपिल देव यांच्या अडचणी वाढल्या, इम्रान खान यांना पत्र लिहिल्याबद्दल एफआयआर दाखल

सूर्यकुमार यादवच्या नेतृत्वाखाली टीम इंडियाने टी-२० विश्वचषकाच्या इतिहासात एक अनोखी कामगिरी केली

T20 World Cup विश्वचषकात खाते उघडू न शकलेला अभिषेक पहिल्या क्रमांकावर कायम आहे, तर इशान पहिल्या १० मध्ये सामील

गळ्यात तुळशी माळ घातलेल्या अनुष्का - विराटने पुन्हा एकदा प्रेमानंद महाराजांचे दर्शन घेतले

SCO vs NEP : नेपाळने स्कॉटलंडला पराभूत करून विश्वचषक मोहिमेचा शेवट विजयाने केला

पुढील लेख
Show comments