Dharma Sangrah

दूध देणारा बोकड व्हायरल

Webdunia
मंगळवार, 6 डिसेंबर 2022 (10:58 IST)
शेळ्या दूध देतात हे सर्वांनाच माहीत आहे. त्यांचे दूधही सेवन केले असेल. पण शेळ्याही दूध देतात, हे ऐकून तुम्हालाही आश्चर्य वाटेल. तर, बुरहानपूरमधील एका खासगी शेळीपालन प्रशिक्षण आणि संशोधन केंद्रात चार शेळ्यांचे दूध काढल्याची घटना समोर आली आहे. शेळ्यांप्रमाणे या शेळ्याही दररोज सरासरी 200 ते 300 मिली दूध देतात.

या शेळ्या शेळ्यांप्रमाणे दूध देतात
बुरहानपूर येथील या खाजगी शेळीपालन प्रशिक्षण व संशोधन केंद्रात शेळ्या-मेंढ्यांच्या डझनहून अधिक प्रजातींचे संगोपन केले जाते. शेळीपालन हा व्यवसाय म्हणून स्वीकारणाऱ्या लोकांसाठी दर महिन्याला प्रशिक्षण कार्यक्रमही घेतला जातो. यादरम्यान एका प्रशिक्षणार्थीची नजर येथील 4 शेळ्यांवर पडली. शेळ्यांप्रमाणे या शेळ्याही दूध देतात. याबाबत प्रशिक्षणार्थींनी येथील कर्मचाऱ्यांना विचारणा केली असता त्यांनी ही काही नवीन गोष्ट नसल्याचे सांगितले. यापूर्वीही अशी प्रकरणे समोर आली आहेत.
 
जेव्हा प्रशिक्षणार्थीने ही गोष्ट सोशल मीडियावर अपलोड केली तेव्हा सर्वांनाच आश्चर्याचा धक्का बसला. शेळीऐवजी बकरा दूध देत आहे हे सत्य लोकांना मान्य नाही. शेळीपालन केंद्राचे व्यवस्थापक साजिद अख्तर यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, बादशाह (पंजाबी बिताल), शेरू (पथिरा), सुलतान (हंसा प्रजाती), हैदराबादी चाचा, या केंद्रातील काळ्या रंगाच्या शेळ्या सरासरी 200 ते 300  मिली दूध देतात. दररोज हे दूध सामान्य शेळीच्या दुधात मिसळले जाते.
Edited by : Smita Joshi

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Chhatrapati Sambhaji Maharaj Jayanti 2026 Speech in Marathi धर्मवीर छत्रपती संभाजी महाराज जयंती भाषण

शरीराला उर्जावान ठेवण्यासाठी, दररोज या योगांचा सराव करा

पंचतंत्र : मूर्खांचा समूह

घरात भाजी नसेल तर पटकन बनवा साधी सोपी व झटपट होणारी कुरडईची भाजी : मराठमोळी चव!

Vastu Tips झोपण्याची योग्य दिशा तुमचे नशीब बदलू शकते

सर्व पहा

नवीन

धर्मांतरण प्रकरणात निदा खानच्या कोठडीत वाढ, जामीन अर्जावर सुनावणी २५ मे रोजी

LIVE: मुंबईतील मानखुर्द येथे नवीन कारागृह बांधण्यात येणार

मुंबईतील मानखुर्द येथे नवीन कारागृह बांधण्यात येणार, कारागृह प्रशासनाला ११ एकर जमीन मिळाली

धुळे जिल्ह्यातील शिरपूर मध्ये पत्नी समोर अपमान केल्याने, मुलाने केली आई वडिलांची निर्घृण हत्या

मुंबईत मराठी फलकांचा वाद चिघळला, बीएमसीकडून छोट्या व्यापाऱ्यांवर कारवाई

पुढील लेख
Show comments