Marathi Biodata Maker

महाराष्ट्रात भाजप अडचणीत, एकनाथ शिंदे यांनी उपमुख्यमंत्रीपदाची ऑफर नाकारली

Webdunia
बुधवार, 27 नोव्हेंबर 2024 (13:17 IST)
Eknath Shinde News: महाराष्ट्राच्या निवडणुकीचे निकाल येऊन चार दिवस उलटले असतानाच भाजप आणि शिवसेना यांच्यात मुख्यमंत्रीपदावरून वाद सुरू आहे. तसेच अशा स्थितीत मुख्यमंत्रीपदाचा निर्णय भाजप निरीक्षक घेतील. पण, अजून निरीक्षकांची नियुक्ती झालेली नाही. यावेळीही मुख्यमंत्रीपद त्यांच्या पक्षाकडेच राहणार असल्याचे भाजप हायकमांडने शिंदे यांना स्पष्ट केले आहे. तर भाजपने शिंदे यांना दोन ऑफर दिल्या, पहिले केंद्रीय मंत्री आणि दुसरे उपमुख्यमंत्री.
 
मिळालेल्या माहितीनुसार एकनाथ शिंदे यांनी उपमुख्यमंत्रीपदाची ऑफर धुडकावून लावल्याने भाजपच्या अडचणी वाढल्या आहे. एकनाथ शिंदे यांनी मंगळवारी मुंबईत 2-3 कार्यक्रमांना हजेरी लावली, पण त्यांनी माध्यमांपासून अंतर राखले. यापूर्वी शिवसेनेचे नेते सातत्याने भाजपने शिंदे यांना मुख्यमंत्री करावे, असा सल्ला देत होते, पण भाजपने नाराजी व्यक्त केल्यानंतर शिंदे समर्थकांनी पलटी मारली. आता शिंदे समर्थक भाजप हायकमांडच्या निर्णयाशी सहमत असल्याचे वृत्त समोर येत आहे.
ALSO READ: भाजप जो काही निर्णय घेईल शिवसेना त्याला पाठिंबा देईल-एकनाथ शिंदे
मिळालेल्या माहितीनुसार तर एकनाथ शिंदे उदय सामंत यांना उपमुख्यमंत्री बनवू शकतात. उदय सामंत हे कोकणातील रत्नागिरीचे आमदार आहे. शिंदे यांच्या विश्वासू नेत्यांपैकी ते एक आहे. याशिवाय शिंदे आपला मुलगा श्रीकांत यांना उपमुख्यमंत्री बनवू शकतात. ते स्वत:च्या जागेवरून निवडणूक लढवू शकतात आणि मुलाच्या रिक्त जागेवरून खासदार म्हणून निवडणूक लढवून केंद्रात मंत्री होऊ शकतात. पण, हे सर्व आज स्पष्ट होणार आहे. एकंदरीत महाराष्ट्राच्या राजकारणात भाजप हा बादशहा म्हणून उदयास आला असला तरी मुख्यमंत्र्यांच्या चेहऱ्याबाबत तणाव वाढल्यानंतर ते प्रत्येक पाऊल सावधपणे उचलत आहे.  

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

साप्ताहिक राशिफल 28 ते 3 जानेवारी 2025

घरात पैसा टिकत नाही? बाथरूमशी संबंधित या ४ चुका कारण असू शकतात, नक्की टाळा

जोडीदाराला भावनिकदृष्ट्या जोडण्यासाठी 6 ट्रिक्स, तुमचे नाते पूर्वीपेक्षा 10 पटीने खोल होईल

असितकृतं शिवस्तोत्रम् Asitakrutam Shivastotram

मारुती स्तोत्र : भीमरूपी महारुद्रा । वज्रहनुमान मारुती ।

सर्व पहा

नवीन

महापालिका निवडणुकीत राजकारण्यांच्या कुटुंबातील सदस्यांना तिकीट न देण्याचा फडणवीसांचा निर्णय

LIVE: भांडुपमध्ये बेस्ट बसने प्रवाशांना चिरडले, 4 जणांचा मृत्यू

न्यायाधीश चंद्रचूड' असल्याचे भासवून सायबर फसवणूक करणाऱ्याने महिलेची केली 3.71 कोटी रुपयांची फसवणूक

नागपूरात नवीन महापौरांना 'भेट' देण्याची तयारी सुरू, नवीन टाऊन हॉलचे बांधकाम पूर्ण

बीएमसीसाठी जागावाटपावर एकमत, भाजप 137 आणि शिवसेना 90 जागा लढवणार

पुढील लेख
Show comments