Dharma Sangrah

Atul Bedekar Passes Away मराठमोळ्या व्यावसायिकाचे निधन

Webdunia
शुक्रवार, 3 नोव्हेंबर 2023 (12:37 IST)
social media
मुंबई:  व्हीपी बेडेकर अँड सन्स प्रायव्हेट लिमिटेड (V. P. Bedekar & Sons Private Limited)चे ​​संचालक अतुल बेडेकर यांचे निधन झाले. मिळालेल्या माहितीनुसार, आज त्यांनी दीर्घ आजारानंतर जगाचा निरोप घेतला आहे. वयाच्या 56 व्या वर्षी त्यांनी अखेरचा श्वास घेतला.
 
1910 साली विश्वनाथ पर्शराम बेडेकर यांनी गिरगावात लहानसं किराणामालाचं दुकान सुरू केलं. त्याच दुकानात त्यांनी मसाले आणि लोणची ठेवण्यास सुरूवात केली. मसाले लोणची यांचा खप भरपूर व्हायला लागल्यावर दुकानांच्या शाखा काढायला सुरूवात केली. मुगभाट, दादर, फोर्टमध्ये माणकेश्वर मंदिराजवळ बेडेकरांची अल्पावधीतच पाच दुकाने झाली. पुढे धंद्याचा व्याप वाढता राहिल्यावर 1943 मध्येच ‘व्ही. पी. बेडेकर आणि सन्स लिमिटेड’ असं कंपनीचं नामकरण करण्यात आले. कालांतराने हा व्यवसाय मोठ्या प्रमाणात वाढला आणि बेडेकर मसाले हा एक मोठा ब्रँड तयार झाला.
 
पुढे धंद्याचा व्याप वाढता राहिल्यावर1943 मध्येच ‘व्ही. पी. बेडेकर आणि सन्स लिमिटेड’असं कंपनीचं नामकरण करण्यात आलं. 123 वर्षांची परंपरा जपणारी ही त्यांची चौथी पिढी आहे. महाराष्ट्र, गुजरात, कर्नाटक, गोवा, मध्य प्रदेश, छत्तीसगडमध्ये विक्री होते. त्याचबरोबर सातासमुद्रापलीकडे बेडेकर नाव पोहचले आहे. अमेरिका, कॅनडा, मध्य पूर्व, ऑस्ट्रेलिया, युरोप आणि पूर्वेकडील देशांमध्ये देखील निर्यात होते. 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

अधिक मासात मुलीने आईची ओटी का भरावी? जाणून घ्या धार्मिक कारण

Adhik Maas 2026 Upay अधिक मासात ३३ दिवे लावण्यामागील रहस्य: ३३ कोटी देवतांचा आशीर्वाद प्राप्त करा

तणाव व्यवस्थापन करण्यासाठी जीवनशैलीत हे बदल करा

इयत्ता ११वीत विज्ञान, वाणिज्य की कला तुमच्यासाठी कोणती शाखा सर्वोत्तम आहे जाणून घ्या

रेशमी साडी खरेदी करताना फसवणुकीला बळी पडू नका, अशी तपासा

सर्व पहा

नवीन

ट्विशा शर्मा प्रकरण: 'हा खून नाही, आत्महत्या आहे' - भोपाळ पोलीस आयुक्तांचा मोठा दावा

वरिष्ठ आयएएस अधिकारी तुकाराम मुंडे यांची आता राज्याच्या अन्न व औषध प्रशासन (FDA) आयुक्तपदी नियुक्ती

LIVE: मुंबईतील हॉटेल्सना 'चीज अॅनालॉग' लेबल अनिवार्य

सोनं चांदीच्या दरात मोठी घसरण, आजचे दर जाणून घ्या

चंद्रपूरमध्ये वाघाच्या हल्ल्यात महिलेचा मृत्यू

पुढील लेख
Show comments