Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

बेकायदेशीर फोन टॅपिंग: NSEच्या माजी CEOचित्रा रामकृष्णला अटक, ईडीला 4 दिवसांची कोठडी

Webdunia
गुरूवार, 14 जुलै 2022 (17:14 IST)
अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) गुरुवारी नॅशनल स्टॉक एक्सचेंजच्या (एनएसई) माजी सीईओ चित्रा रामकृष्ण यांना अटक केली. कोर्टाकडून ईडीला चार दिवसांची रिमांडही देण्यात आली आहे. यापूर्वी, ईडीने मुंबईचे माजी पोलीस आयुक्त संजय पांडे, चित्रा रामकृष्ण आणि रवी नारायण यांच्याविरुद्ध बेकायदेशीर फोन टॅपिंग आणि स्टॉक एक्सचेंजच्या कर्मचाऱ्यांची हेरगिरी प्रकरणी मनी लाँड्रिंगचा गुन्हा नोंदवला होता.
 
ईडीने मनी लाँडरिंग प्रतिबंधक कायदा (पीएमएलए), 2002 च्या फौजदारी कलमांतर्गत गुन्हा दाखल केला आहे. चित्रा रामकृष्ण, रवी नारायण आणि संजय पांडे यांच्यावर सेंट्रल ब्युरो ऑफ इन्व्हेस्टिगेशन (सीबीआय) ने गुन्हा दाखल केल्यानंतर एका आठवड्यानंतर ईडीने गुन्हा दाखल केला आहे.
 
एफआयआरमध्ये काय आहेत आरोप
लाइव्ह मिंटच्या वृत्तानुसार, नुकत्याच नोंदवलेल्या एफआयआरमध्ये, सीबीआयने आरोप केला होता की रवी नारायण आणि चित्रा रामकृष्ण यांनी शेअर बाजारातील कर्मचाऱ्यांचे फोन कॉल्स बेकायदेशीरपणे रोखले होते. आयएसईसी सर्व्हिसेस प्रायव्हेट लिमिटेड ही कंपनी मुंबईचे निवृत्त पोलीस आयुक्त संजय पांडे यांनी स्थापन केले.
 
एफआयआरमध्ये असेही आरोप करण्यात आले होते की, संजय पांडे यांच्या कंपनीला स्टॉक एक्स्चेंज कर्मचाऱ्यांचे फोन टॅप केल्याबद्दल 4.45 कोटी रुपये देण्यात आले होते. असे म्हटले जाते की फोन टॅपिंग NSE मध्ये "सायबर असुरक्षिततेचा नियतकालिक अभ्यास" म्हणून वेशात होते.
 
केवळ फोन टॅपिंगच नाही, तर संजय पांडे यांच्या कंपनीने या टेप केलेल्या संभाषणाच्या टेप शेअर बाजाराच्या वरिष्ठ व्यवस्थापनालाही पुरवल्याचा आरोप करण्यात आला आहे.
 
एका निवेदनात, सीबीआयने एका निवेदनात म्हटले आहे की, "... NSE च्या उच्च अधिकार्‍यांनी त्या खाजगी कंपनीच्या बाजूने सेटलमेंट आणि वर्क ऑर्डर जारी केली आहे आणि भारतीय टेलिग्राफ कायद्याच्या तरतुदींचे उल्लंघन करून, तिच्या कर्मचार्‍यांना स्थापित करून मशीन्स. " आणि "या प्रकरणात NSE च्या कर्मचार्‍यांची संमती देखील घेतली गेली नाही."
 
तपास एजन्सीने एफआयआरमध्ये संजय पांडे, त्यांची दिल्लीस्थित कंपनी, नारायण आणि रामकृष्ण, एनएसईचे माजी एमडी आणि सीईओ, कार्यकारी उपाध्यक्ष रवी वाराणसी आणि प्रमुख (कॅम्पस) महेश हल्दीपूर यांची नावे दिली होती.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Gajanan Maharaj Prakatdin 2025 गजानन महाराज यांच्याबद्दल संपूर्ण माहिती

श्री गजानन महाराज बावन्नी

Mandir Vastu : या वस्तू देवघरात ठेवल्याने भांडण होतात

छत्रपती शिवाजी महाराजांनी ८ वेळा लग्न का केले? त्यांच्या पत्नींशी संबंधित या गोष्टी तुम्हाला माहिती आहेत का?

बेरी स्वच्छ करण्यासाठी या सोप्या ट्रिक अवलंबवा

सर्व पहा

नवीन

ठाण्यात मृत व्यक्तीविरुद्ध लैंगिक अत्याचाराचा गुन्हा दाखल

ठाण्यात २.२१ लाख रुपयांचा गुटखा जप्त, तर लग्न समारंभात हवेत रिव्हॉल्व्हर चालवल्याबद्दल भाजपा पदाधिकाऱ्याविरुद्ध गुन्हा दाखल

17 february आद्य क्रांतिकारक वासुदेव बळवंत फडके पुण्यतिथी विशेष

कुर्ला परिसरात 5 वर्षाच्या चिमुकलीवर बलात्कार, दोन अल्पवयीन मुलांना अटक

LIVE: राज्यातील एकही मराठी शाळा बंद होणार नाही-देवेंद्र फडणवीस

पुढील लेख
Show comments