Marathi Biodata Maker

LPG Cylinder Price:आता फक्त 750 रुपयांना मिळणार गॅस सिलिंडर

Webdunia
मंगळवार, 13 सप्टेंबर 2022 (18:26 IST)
सध्या महागाईमुळे सर्वसामान्यांचे बजेट कोलमडले आहेत. एलपीजीच्या वाढत्या किमतीमुळे सगळेच हैराण झाले आहेत. दैनंदिन घरगुती वापराच्या गोष्टी जेव्हा महाग असतात तेव्हा आपल्यावर अधिक परिणाम करतात. एलपीजी हा त्यापैकी एक आहे. तुम्हीही गॅस कनेक्शन घेण्याचा विचार करत असाल. जर तुम्हाला जास्त पैसे खर्च करायचे नसतील तर सरकारी मालकीची तेल कंपनी इंडेनने सर्वसामान्यांसाठी एक खास सुविधा सुरू केली आहे.

ज्यामध्ये ग्राहकालागॅस सिलिंडर स्वस्तात मिळू शकेल. इंडेनच्या या सुविधेअंतर्गत  फक्त 750 रुपयांमध्ये गॅस सिलिंडर मिळेल. म्हणजेच हा गॅस सिलिंडर सुमारे 300 रुपयांनी स्वस्त मिळेल. कंपोझिट सिलिंडरची सुविधा सुरू केली इंडेनने ग्राहकांसाठी कंपोझिट सिलिंडरची सुविधा सुरू केली आहे. हा सिलिंडर घेण्यासाठी ग्राहकाला फक्त 750 रुपये खर्च करावे लागतील. या सिलिंडरचे वैशिष्ट्य म्हणजे ते एका ठिकाणाहून दुसऱ्या ठिकाणी सहजपणे ट्रान्सफर करू शकता. 
 
 या सिलेंडरचे वजन सामान्य सिलेंडरपेक्षा कमी आहे. सध्या गॅस सिलिंडरच्या किमतीमुळे सर्वसामान्य नागरिक होरपळत आहेत. दिल्लीत 14. 2 किलोच्या सिलेंडरची किंमत 1053 रुपये आहे. अशा परिस्थितीत सरकारी कंपनी इंडेनकडून तुम्हाला 750 रुपयांना सिलिंडर दिला जात आहे. एकूणच, 300 रुपयांचा स्वस्त सिलिंडर दिला जात आहे.
 
नियमित सिलेंडरपेक्षा वजनाने हलके असतात. यामध्ये 10 किलो गॅस मिळतो. त्यामुळे या सिलिंडरची किंमतही कमी ठेवण्यात आली आहे. या सिलेंडरचे वैशिष्ट्य म्हणजे ते पारदर्शक आहेत. इंडेन सध्या 28 शहरांमध्ये ही सुविधा देत आहे. लवकरच त्याचा विस्तार करण्यात येणार असून हे सिलिंडर सर्व शहरांमध्ये उपलब्ध होणार आहे. यासाठी कंपनी सध्या काम करत आहे.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

दत्तात्रेय सिद्ध इंद्रजाल मंत्र: वश मंत्र साधना, मनाची प्रत्येक इच्छा पूर्ण करण्यासाठी मंत्र पाठ करण्याची पद्धत

श्री दत्तात्रेय वज्र कवचम स्तोत्रम् पठण केल्याने सर्व संकट नाहीसे होतात, कष्टांपासून मु्क्ती मिळते

दररोज 1 चमचा मध खाल्ल्याने हे आजार दूर राहतात, हिवाळ्यात मध खाण्याचे फायदे जाणून घ्या

दहावी उत्तीर्ण तरुणांसाठी 25,000हून अधिक एसएससी कॉन्स्टेबल भरती 2025

स्किनकेअर खरेदी करताना, हे आवश्यक घटक नक्की तपासा

सर्व पहा

नवीन

स्फोट झाला तेव्हा डान्स फ्लोअरवर 100लोक नाचत होते; गोवा नाईटक्लबचा व्हिडिओ समोर आला

दौंडमध्ये 430 कोटी रुपयांच्या सिंचन प्रकल्पाला राज्य सरकारकडून मंजुरी

LIVE: दौंडमध्ये 430 कोटी रुपयांच्या सिंचन प्रकल्पाला सरकारकडून मंजुरी

मनरेगा अंतर्गत, आता शेततळे आणि सिंचन विहिरींसाठी 5 लाख रुपयांपर्यंतचे अनुदान मिळणार

महाराष्ट्र विधानसभेचे हिवाळी अधिवेशन नागपूरमध्ये का भरते? इतिहास जाणून घ्या

पुढील लेख
Show comments