Marathi Biodata Maker

कर्ज आणि EMI च्या वाढत्या ओझ्यातून दिलासा, यावेळीही रेपो दरात कोणताही बदल नाही

Webdunia
भारतीय रिझर्व्ह बँक (RBI) ने आज नवीन पतधोरण जाहीर केले. 6 ते 8 जूनपर्यंत चाललेल्या RBI च्या चलनविषयक धोरण समितीने सध्या रेपो दरात कोणताही बदल न करण्याचा निर्णय घेतला आहे. म्हणजेच रेपो दर 6.5 टक्के राहील.
 
RBI गव्हर्नरच्या अध्यक्षतेखालील चलनविषयक धोरण समितीसमोर दोन मुद्दे अतिशय महत्त्वाचे होते. पहिले म्हणजे देशातील महागाई नियंत्रणात आणणे आणि दुसरे म्हणजे प्रतिकूल जागतिक परिस्थितीला सामोरे जाणे.
 
उच्च किरकोळ चलनवाढ आणि विकसित देशांच्या मध्यवर्ती बँकांनी विशेषत: यूएस फेडरल रिझर्व्हने केलेली व्याजदर वाढ लक्षात घेता RBI च्या चलनविषयक समितीची ही बैठक अत्यंत महत्त्वाची होती.
 
रेपो दरात बदल नाही
RBI गव्हर्नर यांनी आज रेपो रेट, रिव्हर्स रेपो रेट आणि इतर संबंधित निर्णयांवरील चलनविषयक समितीचे निर्णय जाहीर केले. याशिवाय राज्यपालांनी सध्याच्या देशांतर्गत आणि जागतिक आर्थिक परिस्थितीवरही चर्चा केली. मात्र, आजच्या घोषणेपूर्वी अनेक अर्थतज्ज्ञांचे मत होते की, यावेळीही रेपो दरात कोणताही बदल होणार नाही.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

दत्तात्रेय सिद्ध इंद्रजाल मंत्र: वश मंत्र साधना, मनाची प्रत्येक इच्छा पूर्ण करण्यासाठी मंत्र पाठ करण्याची पद्धत

श्री दत्तात्रेय वज्र कवचम स्तोत्रम् पठण केल्याने सर्व संकट नाहीसे होतात, कष्टांपासून मु्क्ती मिळते

दररोज 1 चमचा मध खाल्ल्याने हे आजार दूर राहतात, हिवाळ्यात मध खाण्याचे फायदे जाणून घ्या

दहावी उत्तीर्ण तरुणांसाठी 25,000हून अधिक एसएससी कॉन्स्टेबल भरती 2025

स्किनकेअर खरेदी करताना, हे आवश्यक घटक नक्की तपासा

सर्व पहा

नवीन

जपानमध्ये 7.5 रिश्टर स्केलच्या भूकंपात33 जण जखमी, दोन फूट उंच त्सुनामीच्या लाटा आल्या

LIVE: महाराष्ट्र सरकारने वाघ-बिबट्याच्या हल्ल्याला राज्य आपत्ती घोषित केले

इंडिगोच्या 200 हुन अधिक उड्डाणे रद्द, 10 विमानतळांवर अधिकारी तैनात

मोरया गोसावी संजीवन समाधी : मोरया गोसावी कोण होते?

वाघ आणि बिबट्याच्या हल्ल्याला राज्य आपत्ती घोषित, कुटुंबांना देणार सरकारी नोकरी; महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय

पुढील लेख
Show comments