Festival Posters

IND vs SL Final : भारत-श्रीलंका फायनलमध्ये पावसाचे सावट

Webdunia
रविवार, 17 सप्टेंबर 2023 (11:35 IST)
IND vs SL Final :आशिया चषक 2023 चा अंतिम सामना आज भारत आणि श्रीलंका यांच्यात होणार आहे. विश्वचषकापूर्वी दोन्ही संघांना त्यांची तयारी पूर्ण करण्याची संधी आहे. स्पर्धा सुरू होण्यापूर्वी चाहत्यांना भारत-पाकिस्तान फायनलची अपेक्षा होती. ही स्पर्धा जिंकण्यासाठी पाकिस्तानचा संघ फेव्हरिट मानला जात होता.
 
पाकिस्तानची कामगिरी अत्यंत खराब राहिली आणि दोन सामने गमावल्यानंतर तो सुपर फोरमधून बाहेर पडला. त्याचवेळी श्रीलंकेने खूप प्रभावित केले. श्रीलंकेचा संघही गतविजेता आहे. त्याने गेल्या वर्षी टी-२० फॉरमॅटमध्ये ही स्पर्धा जिंकली होती. आता त्याच्यासमोर सात वेळा आशिया चषक विजेत्या भारताचे आव्हान आहे. मात्र, या सामन्यावरही पावसाचे सावट आहे
 
यंदा आशिया चषक संकरित फॉर्म्युलावर खेळवण्यात आला. या स्पर्धेतील चार सामने पाकिस्तानमध्ये खेळले गेले. त्याचबरोबर सुपर फोर आणि फायनलसह नऊ सामने श्रीलंकेत होणार होते. मात्र, श्रीलंकेने खेळलेल्या जवळपास सर्वच सामन्यांना पावसाचा फटका बसला. ग्रुप स्टेज आणि सुपर फोरचे सामने अधूनमधून घेण्यात आले, षटकेही कापली गेली, ज्यामुळे चाहत्यांचा उत्साह बिघडला.
 
ग्रुप स्टेज आणि सुपर फोरच्या काही सामन्यांमध्ये जवळपास संपूर्ण स्टेडियम रिकामेच राहिले. घरच्या संघ श्रीलंका आणि भारत-पाकिस्तानच्या सामन्यातही फारसे प्रेक्षक जमले नाहीत. मात्र, श्रीलंका-पाकिस्तान सामन्यादरम्यान स्टेडियम खचाखच भरले होते. आता श्रीलंकेचा संघ अंतिम फेरीत पोहोचल्याने स्टेडियम तुडुंब भरले असण्याची शक्यता आहे. मात्र, पावसामुळे पुन्हा व्यत्यय येऊ शकतो.
 
रविवारी कोलंबोमध्ये ढगाळ वातावरण असेल. म्हणजे ढगाळ वातावरण राहील. सकाळी काही भागात पाऊस झाला तर दुपारनंतरही पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. वृत्तानुसार, कोलंबोमध्ये आज पावसाची 90 टक्के शक्यता आहे आणि वादळाची 54 टक्के शक्यता आहे. स्थानिक वेळेनुसार, सकाळी 10, दुपारी 1, 6, 8 आणि रात्री 10 वाजता गडगडाटी वादळे अपेक्षित आहेत. सामना दुपारी 3 वाजता सुरू होणार असून पावसामुळे या सामन्याला उशीर होण्याची शक्यता आहे.

कोलंबोमध्ये खेळादरम्यान पावसाची शक्यता 80 ते 90 टक्के आहे. श्रीलंकेत सुरू असलेल्या आशिया कप 2023 मध्ये आतापर्यंत फक्त एकच सामना कोणत्याही व्यत्ययाशिवाय खेळला गेला. भारत आणि बांगलादेश यांच्यातील सुपर फोरच्या अंतिम सामन्यात पावसामुळे कोणताही व्यत्यय आला नाही. मात्र, रविवारी होणार्‍या फायनलमध्ये पावसाचा धोका आहे, कारण नाणेफेकीदरम्यान पावसाची शक्यता असल्याने सामना सुरू होण्यास विलंब होऊ शकतो. रविवारच्या हवामान अंदाजानुसार श्रीलंकेच्या राजधानीत वादळाचा अंदाज आहे.
 
सामना पूर्ण करण्यासाठी दोन्ही संघांना 20-20 षटके खेळणे आवश्यक आहे. मात्र, ज्याप्रमाणे भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील सुपर फोर सामन्यासाठी राखीव दिवस ठेवण्यात आला होता, त्याचप्रमाणे 18 सप्टेंबर (सोमवार) हा आशिया कप फायनलसाठी राखीव दिवस म्हणून ठेवण्यात आला आहे. आज सामना पूर्ण झाला नाही, तर पावसामुळे आज जिथे सामना संपला त्याच ठिकाणाहून सोमवारी सामना सुरू होईल. पंच आज पूर्ण षटके टाकण्याचा प्रयत्न करतील. पावसामुळे खेळात व्यत्यय आल्यास आम्हाला किमान 20 षटके खेळायची आहेत. हेही शक्य न झाल्यास हा सामना सोमवारी राखीव दिवशी खेळवला जाईल. मात्र, आजच्या सामन्याच्या निकालाची चाहत्यांना प्रतीक्षा असेल. आज रविवार असल्याने स्टेडियम खचाखच भरले जाण्याची शक्यता आहे. 
 









Edited by - Priya Dixit  
 
 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Chhatrapati Sambhaji Maharaj Jayanti 2026 Speech in Marathi धर्मवीर छत्रपती संभाजी महाराज जयंती भाषण

शरीराला उर्जावान ठेवण्यासाठी, दररोज या योगांचा सराव करा

पंचतंत्र : मूर्खांचा समूह

घरात भाजी नसेल तर पटकन बनवा साधी सोपी व झटपट होणारी कुरडईची भाजी : मराठमोळी चव!

Vastu Tips झोपण्याची योग्य दिशा तुमचे नशीब बदलू शकते

सर्व पहा

नवीन

KKR vs GT : आयपीएल २०२६ च्या ६० व्या सामन्यात कोलकाता नाइट रायडर्सचा सामना गुजरात टायटन्सशी होणार

CSK vs LSG: लखनौकडून चेन्नईचा सात गडी राखून पराभव

मुंबई इंडियन्सने पंजाबकिंग्सला ६ गडी राखून पराभूत केले

CSK vs LSG : आजचा आयपीएल सामना लखनौ सुपर जायंट्स आणि चेन्नई सुपर किंग्स यांच्यात होणार

PBKS vs MI: आजचा सामना कोण जिंकणार? पंजाब किंग्स आणि मुंबई इंडियन्स आज धरमशाला स्टेडियमवर आमनेसामने येतील

पुढील लेख
Show comments