Festival Posters

सुनीता विलियम्स ने तिसऱ्यांदा अंतरिक्ष मध्ये घेतली भरारी, रचला इतिहास

Webdunia
गुरूवार, 6 जून 2024 (15:29 IST)
भारतीय मूळची अंतरिक्ष यात्री सुनीता विलियम्सने बुधवारी बूच विल्मोर सोबत तिसऱ्यांदा अंतरिक्ष यात्रा सुरु केली आहे. दोघांनी बोइंग कंपनीचे स्टारलाइनर यानाने आंतरराष्ट्रीय अंतरिक्ष स्टेशन जाणारे पहिले सदस्य बनून इतिहास रचला आहे. 
 
विलियम्स आणि बूच विल्मोर बोइंगचा क्रू फ्लाईट टेस्ट निशाण अनेक वेळेला विलंब नंतर फ्लोरिडाच्या 'केप कैनवेरल स्पेस फोर्स स्टेशन' मधून रवाना झाले. विलियम्स आणि बूच विल्मोर यांना आंतरराष्ट्रीय अंतरिक्ष स्टेशन मध्ये पोहचण्यासाठी 25 तास लागतील. 
 
भारतीय मूळची अंतरिक्ष यात्री सुनीता विलियम्सने आंतराष्ट्रीय स्पेस स्टेशनमध्ये आपल्या पहिल्याच संधीमध्ये 195 दिवस राहण्याचा रेकॉर्ड बनवला होता. त्यांनी शैनौन ल्युसिड ने बनवलेल्या 188 दिवस आणि 4 तास रेकॉर्ड नोंदवला आहे. सुनीता विलियम्स एकूण 321 दिवस 17 तास आणि 15 मिनिटांपर्यंत अंतरिक्ष मध्ये राहिली. सुनीता विलियम्स भारतीय मूळ मधील दुसरी अंतरिक्ष महिला आहे, पहिली कल्पना चावला होती. 
 
सुनीता विलियम्सचा गुजरात मधील आमदाबाद मधून आहे. सुनीता विलियम्स जन्म 19 सप्टेंबर 1965 ला अमेरिकेमध्ये झाला आहे. सुनीता विलियम्स ने मैसाच्युसेट्स मधून हायस्कुल पास करून 1987 मध्ये सयुंक्त राष्ट्राची नौसेना अकॅडमी मधून फिजिकल सायंस पदवी घेतली होती. 
 
सुनीता विलियम्सचे 1998 मध्ये अमेरिकेच्या अंतरिक्ष एजंसी नासा मध्ये निवड झाली होती. सुनीता विलियम्स 2006 मध्ये पहिल्यांदा अंतरिक्ष मध्ये गेल्या होत्या. 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Chhatrapati Sambhaji Maharaj Jayanti 2026 Speech in Marathi धर्मवीर छत्रपती संभाजी महाराज जयंती भाषण

शरीराला उर्जावान ठेवण्यासाठी, दररोज या योगांचा सराव करा

पंचतंत्र : मूर्खांचा समूह

घरात भाजी नसेल तर पटकन बनवा साधी सोपी व झटपट होणारी कुरडईची भाजी : मराठमोळी चव!

Vastu Tips झोपण्याची योग्य दिशा तुमचे नशीब बदलू शकते

सर्व पहा

नवीन

मुंबईतील मानखुर्द येथे नवीन कारागृह बांधण्यात येणार, कारागृह प्रशासनाला ११ एकर जमीन मिळाली

धुळे जिल्ह्यातील शिरपूर मध्ये पत्नी समोर अपमान केल्याने, मुलाने केली आई वडिलांची निर्घृण हत्या

LIVE: मुंबईतील मानखुर्द येथे नवीन कारागृह बांधण्यात येणार

मुंबईत मराठी फलकांचा वाद चिघळला, बीएमसीकडून छोट्या व्यापाऱ्यांवर कारवाई

फडणवीस सरकारकडून महाराष्ट्र पोलीस दलात मोठा फेरबदल, ५२ आयपीएस,पोलीस दलातील ४४ अधिकाऱ्यांच्या बदल्या

पुढील लेख
Show comments